Nơi nộp hồ sơ quyết toán thuế TNCN

• Thread starter icytuvi
  • Ngày gửi
I

icytuvi

Guest
13/9/12
5
0
1
HCMC
Chào các bạn,

Mình đăng ký MST ban đầu tại Cục thuế Bình Dương, sau đó làm việc tại Tp. HCM (nơi phát sinh đóng thuế TNCN). Hiện tại, mình đã chuyển ra làm việc tại Hà Nội với mức lương thấp hơn (không phát sinh đóng thuế TNCN). Như vậy mình thuộc diện phải tự quyết toán thuế tại cơ quan thuế nơi đăng ký thường trú hoặc tạm trú. Tuy nhiên hiện tại mình vẫn chưa đăng ký tạm trú ở Hà Nội, vậy mình có thể nộp hồ sơ quyết toán thuế tại đây được không (liệu cơ quan thuế có yêu cầu bổ sung giấy tờ đăng ký tạm trú rồi mới nhận hồ sơ không).

Hoặc là, mình có thể khai quyết toán thuế qua mạng & không cần quan tâm đến vấn đề ở đâu nữa. Trong trường hợp này, nhờ các bạn tư vấn giúp mình, trong thông tin người nộp thuế, thì phần địa chỉ trụ sở mình nên ghi cơ quan hiện tại của mình (nơi không phát sinh thuế TNCN) hay ghi cơ quan cũ (nơi mình đã đóng thuế). Và năm ngoái mình không quyết toán, thì năm nay có phải quyết toán bổ sung không. Đây là lần đầu tiên mình tự quyết toán thuế nên còn nhiều lấn cấn. Mình rất hi vọng được các bạn giúp đỡ.

Khóa học Quản trị dòng tiền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA