HÓA ĐƠN CƯỚC VẬN CHUYỂN VIẾT SAU NGÀY TỜ KHAI

• Thread starter hoa hoa 123
  • Ngày gửi
H

hoa hoa 123

Trung cấp
14/7/14
59
2
8
ha noi
Em chào các anh chị , cho em hỏi chút
công ty em nhập hàng từ nước ngoài vào đầu tháng 11/2016 và có tờ khai nhập khẩu vào đầu t11/2016 nhưng cuối tháng 12/2016 bên cty dịch vụ vận chuyển họ mới xuất hóa đơn
Vậy khi hạch toán nghiệp vụ mua hàng, thì chi phí mua hàng em phải trích trước không ạ
Tức là N156 có 335, sau đó nhận được hóa đơn vận chuyển thì ghi là Nợ Tk 335, có TK 331
Có đúng không ạ
Em rất mong nhận được sự giúp đỡ
em cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
thinhvd

thinhvd

Cao cấp
25/11/09
1,336
234
63
Hà Nội
bluesofts.net
Em chào các anh chị , cho em hỏi chút
công ty em nhập hàng từ nước ngoài vào đầu tháng 11/2016 và có tờ khai nhập khẩu vào đầu t11/2016 nhưng cuối tháng 12/2016 bên cty dịch vụ vận chuyển họ mới xuất hóa đơn
Vậy khi hạch toán nghiệp vụ mua hàng, thì chi phí mua hàng em phải trích trước không ạ
Tức là N156 có 335, sau đó nhận được hóa đơn vận chuyển thì ghi là Nợ Tk 335, có TK 331
Có đúng không ạ
Em rất mong nhận được sự giúp đỡ
em cảm ơn
Trường hợp của bạn ghi nhận chi phí thanh toán trước, hóa đơn về sau. Thông thường liên quan đến dịch vụ vận chuyển thì hay gộp nhiều lần lại mới xuất 1 hóa đơn. do vậy chi phí phát sinh sau là chuyện bình thường.

nguyentuanhiephp

nguyentuanhiephp

Cao cấp
14/3/11
243
86
28
Hải Phòng
Trường hợp của bạn ghi nhận chi phí thanh toán trước, hóa đơn về sau. Thông thường liên quan đến dịch vụ vận chuyển thì hay gộp nhiều lần lại mới xuất 1 hóa đơn. do vậy chi phí phát sinh sau là chuyện bình thường.
Em hỏi ngoài lề 1 chút, như vậy đơn bị cung cấp dịch vụ vận tại có chịu phạt gì không ? Lỗi không cung cấp hóa đơn đúng thời điểm ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA