[HỎI ĐÁP] tư vấn về cách viết hóa đơn dịch vụ thuê máy chủ

• Thread starter thjnhbb
  • Ngày gửi
T

thjnhbb

Guest
17/1/17
8
0
1
33
Chào các bác
cty em có cho một công ty nước ngoài thuê 1 case máy tính để làm máy chủ, hợp đồng trả tiền hàng tháng. Vậy e cần phải lấy đầu vào như nào và viết ra như nào. Mong các bác tư vấn giúp em. XIn cảm ơn ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thjnhbb

Guest
17/1/17
8
0
1
33
hic k ai giúp em đc ah

P

Phạm Hoàng An

Cao cấp
5/1/16
370
130
43
Ý bạn hỏi là giá vốn à? Đầu vào ý bạn là sao là mấy cái chi phí đầu vào tạo thành giá vốn ak?

• Like
Reactions: thjnhbb
T

thjnhbb

Guest
17/1/17
8
0
1
33
Ý bạn hỏi là giá vốn à? Đầu vào ý bạn là sao là mấy cái chi phí đầu vào tạo thành giá vốn ak?
ý e là viết nội dung hóa đơn cho khách thuê như nào, và lấy đầu vào nội dung ra làm sao cho hợp lý
công ty em là kinh doanh về mảng máy tính máy in nên đầu vào toàn là các linh kiện lắp ráp tạo thành 1 bộ máy tính vậy khi cho thuê thì viết cho khách hàng như nào ạ

T

thjnhbb

Guest
17/1/17
8
0
1
33
ý e là viết nội dung hóa đơn cho khách thuê như nào, và lấy đầu vào nội dung ra làm sao cho hợp lý

P

Phạm Hoàng An

Cao cấp
5/1/16
370
130
43
Case máy tính là bộ máy tính à bạn. Thiệt mình không biết case máy tính là gì. case này sẽ là công cụ, dụng cụ hay TSCĐ của Cty bạn. Nếu là công cụ, dụng cụ, bạn có thể tham khảo việc cho thuê công cụ, dụng cụ theo TT200. Cụ thể: TT200 treo 242, định kỳ phân bổ hằng tháng sang giá vốn. TSCĐ tương tự nhưng là phân bổ bằng TK 214. Đây cũng là đầu vào việc cho thuê này luôn
Viết hóa đơn thì mình không rành lắm. Theo mình nghĩ nghĩ ghi là: chi phí cho thuê bộ (case) máy tính tháng 1,2,....12

• Like
K

kietkhanhhoa

Trung cấp
27/5/16
64
7
8
37
Những trường hợp xuất hóa đơn như cty bạn là kiểu cho thuê dịch vụ ( đương nhiên phải có hợp đồng kinh tế ) . Khi xuất HD thì đơn giản nhất là ghi : phí dịch vụ thuê máy chủ tháng x/201x , theo hợp đồng dịch vụ số xxx .
Đây là cách mình biết .

• Like
T

thjnhbb

Guest
17/1/17
8
0
1
33
Case máy tính là bộ máy tính à bạn. Thiệt mình không biết case máy tính là gì. case này sẽ là công cụ, dụng cụ hay TSCĐ của Cty bạn. Nếu là công cụ, dụng cụ, bạn có thể tham khảo việc cho thuê công cụ, dụng cụ theo TT200. Cụ thể: TT200 treo 242, định kỳ phân bổ hằng tháng sang giá vốn. TSCĐ tương tự nhưng là phân bổ bằng TK 214. Đây cũng là đầu vào việc cho thuê này luôn
Viết hóa đơn thì mình không rành lắm. Theo mình nghĩ nghĩ ghi là: chi phí cho thuê bộ (case) máy tính tháng 1,2,....12
hiện tại bên e đang cho thuê case máy tính là gồm (vỏ máy, bo mạch chủ, nguồn, ổ cứng, ram, cpu) không có màn hình. Bên e đang và đã viết hóa đơn hàng tháng nội dung là : dịch vụ thuê máy chủ - đơn vị tính là bộ. Vậy có ổn không ạ

T

thjnhbb

Guest
17/1/17
8
0
1
33
Những trường hợp xuất hóa đơn như cty bạn là kiểu cho thuê dịch vụ ( đương nhiên phải có hợp đồng kinh tế ) . Khi xuất HD thì đơn giản nhất là ghi : phí dịch vụ thuê máy chủ tháng x/201x , theo hợp đồng dịch vụ số xxx .
Đây là cách mình biết .
Dạ có hợp đồng kinh tế ạ. HIện tại bên e đang và đã viết hàng tháng là : dịch vụ thuê máy chủ - đơn vị tính là bộ, như vây có được không ạ. Với lại khi có thuế vào kiểm tra thì giải trình như nào về cái đầu vào ạ

P

Phạm Hoàng An

Cao cấp
5/1/16
370
130
43
Dạ có hợp đồng kinh tế ạ. HIện tại bên e đang và đã viết hàng tháng là : dịch vụ thuê máy chủ - đơn vị tính là bộ, như vây có được không ạ. Với lại khi có thuế vào kiểm tra thì giải trình như nào về cái đầu vào ạ
Đơn vị bạn kinh doanh mảng linh kiện máy tính nên hiện các cấu phần của case máy tinh hiện đang ở TK156 => Bạn tập hợp kết chuyển các bộ phận của case máy tính từ 156 sang 242 => Hằng tháng, phân bổ 242 này sang giá vốn cùng với việc ghi nhận doanh thu. Đây cũng là cái đầu vào giải trình với cơ quan thuế.
Cái hóa đơn đã ghi dịch vụ thuê máy chủ mà đơn vị tính lại là bộ thì thấy hoi kì thì phải. Đơn vị tính là tháng thì hợp lý hơn chứ o_O

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA