chia sẻ thông tin máy tính nội bộ

• Thread starter Nga Hoàng 22
  • Ngày gửi
N

Nga Hoàng 22

Cao cấp
3/10/15
747
140
43
31
Anh chị cho em hỏi vấn đề này với ạ,
Tình tình là các máy tính bên em được kết nối với nhau. Máy tính này có thể xem tài liệu ở máy khác. Đó giờ thì bình thường, mà tự nhiên thời gian gần đây máy của em không xem được 1 số file ở mấy máy khác. Những file tạo mới là không xem được luôn. Trong khi các máy khác xem của nhau vẫn bình thường.
Có anh chị nào hiểu về cái này không giúp em với.
Em cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
thinhvd

thinhvd

Cao cấp
25/11/09
1,336
234
63
Hà Nội
bluesofts.net
Anh chị cho em hỏi vấn đề này với ạ,
Tình tình là các máy tính bên em được kết nối với nhau. Máy tính này có thể xem tài liệu ở máy khác. Đó giờ thì bình thường, mà tự nhiên thời gian gần đây máy của em không xem được 1 số file ở mấy máy khác. Những file tạo mới là không xem được luôn. Trong khi các máy khác xem của nhau vẫn bình thường.
Có anh chị nào hiểu về cái này không giúp em với.
Em cảm ơn!
File mới tạo có đặt trong thư mục cho share ko

N

Nga Hoàng 22

Cao cấp
3/10/15
747
140
43
31
File mới tạo có đặt trong thư mục cho share ko
Có anh ạ. Mọi người vẫn xem được bình thường. chỉ có mình em là không thấy thôi ạ.

N

Nga Hoàng 22

Cao cấp
3/10/15
747
140
43
31
Có 1 file lúc trước em vẫn coi bình thường. Nhưng tự nhiên lại không xem được nữa. em cũng không biết như thế nào.

N

Nga Hoàng 22

Cao cấp
3/10/15
747
140
43
31
Tức là khi em vào bình thường thì có 1 ổ chia sẻ. Nhưng bây giwof vào ổ đó thì không có file đó.

T

tuananhhnhp

Guest
10/10/16
56
8
8
39
Kêu người share thư mục đó tắt share đi và share lại, mình trước share máy chủ máy trạm cũng thế tự nhiên máy trạm không nhìn thấy, share lại thì lại ngon lành

N

Nga Hoàng 22

Cao cấp
3/10/15
747
140
43
31
Kêu người share thư mục đó tắt share đi và share lại, mình trước share máy chủ máy trạm cũng thế tự nhiên máy trạm không nhìn thấy, share lại thì lại ngon lành
Nó ở đâu vậy hả anh. Tại em xài cái có sẵn nên cũng không rõ lắm ạ.

T

tuananhhnhp

Guest
10/10/16
56
8
8
39
thư mục mà bạn cần truy cập vào nằm ở máy tính nào thì vào máy đó, chuột phải chọn properties hoặc chuột phải / sharing/stopsharing ...rồi share lại từ đầu

N

Nga Hoàng 22

Cao cấp
3/10/15
747
140
43
31
thư mục mà bạn cần truy cập vào nằm ở máy tính nào thì vào máy đó, chuột phải chọn properties hoặc chuột phải / sharing/stopsharing ...rồi share lại từ đầu
Haha. Em làm được rồi. Cảm ơn anh ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA