Thuế thu nhập doanh nghiệp

• Thread starter Thanh mom
  • Ngày gửi
T

Thanh mom

Sơ cấp
1/11/16
20
1
3
33
TP Huế
Chào mọi người!
Mọi ng cho e hỏi : Tiền thuế thu nhập doanh nghiệp khi quyết toán nộp 31.3.2017 mình nộp lôn tiền thuế hay mình phải nộp trước đó. Công ty e không có nộp tiền thuế TNDN tạm tính mà nộp luôn 1 lần, em mới lăn tăng vô nghề, nhờ mọi ng giúp đỡ!
Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
dailythuedianam

dailythuedianam

Cao cấp
Chào mọi người!
Mọi ng cho e hỏi : Tiền thuế thu nhập doanh nghiệp khi quyết toán nộp 31.3.2017 mình nộp lôn tiền thuế hay mình phải nộp trước đó. Công ty e không có nộp tiền thuế TNDN tạm tính mà nộp luôn 1 lần, em mới lăn tăng vô nghề, nhờ mọi ng giúp đỡ!
Thanks
Thông tư 156/2013/TT-BTC, Điều 26 quy định thời hạn nộp thuế như sau:
“1. Người nộp thuế có nghĩa vụ nộp thuế đầy đủ, đúng thời hạn vào ngân sách nhà nước.
2. Thời hạn nộp thuế chậm nhất là ngày cuối cùng của thời hạn nộp hồ sơ khai thuế đối với trường hợp người nộp thuế tính thuế hoặc thời hạn nộp thuế ghi trên thông báo, quyết định, văn bản của cơ quan thuế hoặc cơ quan nhà nước có thẩm quyền khác".
Do vậy, đối với hồ sơ quyết toán thuế năm: thời hạn nộp tiền thuế chậm nhất là ngày thứ 90 kể từ ngày kết thúc năm dương lịch hoặc năm tài chính.
Theo những quy định trên bạn nộp thuế TNDN cho đúng thời hạn nhé.

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,187
1,237
113
Hoa Binh
Chào mọi người!
Thanks

DN bạn hàng kỳ kê khai Thuế nếu có DT mà không: (..không có nộp tiền thuế TNDN tạm tính..) là sai QĐ sẽ bị phạt !

Sửa lần cuối:
T

tâm týt

Sơ cấp
8/4/16
10
2
3
hàng tháng phải tạm nộp thuế TNDN nếu ko cuối năm quyết toán sẽ bị phạt chậm nộp.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA