Xuất hóa đơn giỏ quà tết.

• Thread starter Dungktqn
  • Ngày gửi
D

Dungktqn

Trung cấp
18/5/16
70
4
8
35
Bên em là cty mua hàng để gói thành giỏ quà tết (có hóa đơn mua vào). Đối tượng tặng là các cơ quan ví dụ sở KH & ĐT, sở Lao Động.... Vậy khi xuất tặng bên em ghi cụ thể tên đối tượng nhận như trên luôn phải không ạ?
(trong quy chế không có quy định việc này , vậy em có được tính là chi phí được trừ không ạ)
Em cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tranxuan_lx

Cao cấp
28/1/15
284
42
28
Chi phí ko liên quan đến việc sxkd thì sao được trừ được em. Năm nay nghiêm cấm dn tặng quà các sở ban ngành mà e lập danh sách lộ liễu quá. Thay danh sách khách hàng là ổn nhất để được trừ cp nhé.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,197
988
113
Xuất hóa đơn biếu tặng. Loại chi phí đi.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,197
988
113
Chi phí ko liên quan đến việc sxkd thì sao được trừ được em. Năm nay nghiêm cấm dn tặng quà các sở ban ngành mà e lập danh sách lộ liễu quá. Thay danh sách khách hàng là ổn nhất để được trừ cp nhé.
Có quy định cấm DN tặng quà các cơ sở ban ngành à bạn? Từ khi nào đi tặng quà cũng bị cấm vậy?

T

tranxuan_lx

Cao cấp
28/1/15
284
42
28
Có quy định cấm DN tặng quà các cơ sở ban ngành à bạn? Từ khi nào đi tặng quà cũng bị cấm vậy?

Vừa rùi bên m được nhận thông báo tết năm nay là tết tiết kiệm và yêu cầu các DN hạn chế tặng quà các sở ban ngành (khéo). Bạn có thể tặng quà cho sở ban ngành không ai cấm tùy bạn nhưng khi thuế xuóng thì nhẹ nhàng hỏi bạn là bạn giải thích cp này nó liên quan gì đến cp sxkd mà bạn đưa vào chi phí hợp lý. Ở đây đang nói việc cp hợp lý được hay ko. Chứ việc bạn ht vào chi phí khác thì đâu có gì để nói. Nói thêm với bạn là khi quyết toán thì cp đã được mấy a thuế hướng dẫn cho m.

Sửa lần cuối:
K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,197
988
113
Vừa rùi bên m được nhận thông báo tết năm nay là tết tiết kiệm và yêu cầu các DN hạn chế tặng quà các sở ban ngành (khéo). Bạn có thể tặng quà cho sở ban ngành không ai cấm tùy bạn nhưng khi thuế xuóng thì nhẹ nhàng hỏi bạn là bạn giải thích cp này nó liên quan gì đến cp sxkd mà bạn đưa vào chi phí hợp lý. Ở đây đang nói việc cp hợp lý được hay ko. Chứ việc bạn ht vào chi phí khác thì đâu có gì để nói. Nói thêm với bạn là khi quyết toán thì cp đã được mấy a thuế hướng dẫn cho m.
Mình chẳng quan tâm. Tiết kiệm hay ko ng ta tự biết. Chẳng ở đâu có chuyện gửi thông báo tiết kiệm nên đừng tặng quà cả. Như chuyện hài hước ấy. Vậy cũng nghe và nuốt đc.

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Mình chẳng quan tâm. Tiết kiệm hay ko ng ta tự biết. Chẳng ở đâu có chuyện gửi thông báo tiết kiệm nên đừng tặng quà cả. Như chuyện hài hước ấy. Vậy cũng nghe và nuốt đc.
Cũng đã nhắc nhở anh nhiều lần rồi mà sao a chẳng thay đổi gì hết vậy.

mobifone 2007

mobifone 2007

Sơ cấp
3/4/14
27
1
3
Quận 12
các bạn tranh luận sôi nổi quá, hóa đơn quà tết vẫn được đưa vào chi phí mà. :)

D

Dungktqn

Trung cấp
18/5/16
70
4
8
35
Em cảm ơn . Vậy là chi phí này không hợp lý phải không ạ? Cty em mới thành lập chưa có doanh thu nên em cũng không có khách hàng nào để tặng!
Ghi khống thì kì lắm ạ.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,197
988
113
O
Em cảm ơn . Vậy là chi phí này không hợp lý phải không ạ? Cty em mới thành lập chưa có doanh thu nên em cũng không có khách hàng nào để tặng!
Ghi khống thì kì lắm ạ.
K

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA