VPĐD nước ngoài tại VN

• Thread starter Pehamhochoi
  • Ngày gửi
P

Pehamhochoi

Trung cấp
11/7/09
56
1
8
tp.hcm
Dear Anh chị

Bên e vừa có GP DKKD của VPĐD nước ngoài (Mỹ) tại VN. Xin cho e hỏi e cần phải làm những thủ tục nào tiếp theo ở Thuế và cơ quan chức năng.
Các công việc và bước cần làm của kế toán ở VPĐD. Xin các anh chị chỉ giúp e

E cảm ơn nhiều ạ
PHN

• Like
Reactions: NGỌC KIỀU LONG
Khóa học Quản trị dòng tiền
doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Dear Anh chị

Bên e vừa có GP DKKD của VPĐD nước ngoài (Mỹ) tại VN. Xin cho e hỏi e cần phải làm những thủ tục nào tiếp theo ở Thuế và cơ quan chức năng.

E cảm ơn nhiều ạ
PHN
Với thuế thì chắc chỉ có mỗi cái thuế TNCN :d, ngoài ra thêm đc cái bảo hiểm cho người lao động nếu có thuê lao động làm với hợp đồng >3 tháng.
Bạn lên gặp trực tiếp đồng chí quản lý thuế phường bạn để biết rõ thêm chi tiết nhé. Chắc chỉ có thuế TNCN thôi, vì chỉ là văn phòng đại diện, ko phát sinh mua bán, xuất hóa đơn, thậm chí còn ko phải nộp cả thuế MB.

P

phamlienhd

Trung cấp
14/5/13
98
2
18
33
hải dương
Dear Anh chị

E cảm ơn nhiều ạ
PHN

Chào bạn,
Hiện mình đang làm tại vpdd NN tại VN. Bạn cần giúp gì cứ ib vào email của mình: lienpham90@gmail.com nhé.
Mình nói sơ qua chút, vpdd chỉ phát sinh 1 sắc thuế tncn thôi. Về quản lý thuế thuộc Cục thuế Hn (nếu bạn ngoài HN hì). Thay đổi thông tin trên Giấy phép kinh doanh thuộc quản lý của Sở Công Thương nhé!

• Like
Reactions: Pehamhochoi
P

Pehamhochoi

Trung cấp
11/7/09
56
1
8
tp.hcm
E cảm ơn các anh chị nhiều ạ.

P

Pehamhochoi

Trung cấp
11/7/09
56
1
8
tp.hcm
Chào bạn,
Hiện mình đang làm tại vpdd NN tại VN. Bạn cần giúp gì cứ ib vào email của mình: lienpham90@gmail.com nhé.
Mình nói sơ qua chút, vpdd chỉ phát sinh 1 sắc thuế tncn thôi. Về quản lý thuế thuộc Cục thuế Hn (nếu bạn ngoài HN hì). Thay đổi thông tin trên Giấy phép kinh doanh thuộc quản lý của Sở Công Thương nhé!
E cảm ơn chị Liên. Vậy vừa có Giấy phép xong thì mình có cần lên Cơ quan Thuế đăng ký thủ tục ban đầu như công ty ko ạ. VD: Nộp chứng từ gồm: GP DKKD, QĐ bổ nhiệm GĐ,... rồi Cơ quan thuế sẽ ra cho mình 1 BB làm việc ban đầu.
Các file theo dõi, sổ sách ở VPĐD thì mình cần làm ntn ạ.

Trân trọng
PHN

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA