Kế toán chi phí mỏ

• Thread starter thanhvanktv
  • Ngày gửi
thanhvanktv

thanhvanktv

Guest
10/2/17
3
0
1
35
Chào các bạn. Mình có 1 số vướng mắc cần các bạn tư vấn. Công ty mình năm 2016 có phát sinh dự án thăm dò khoáng sản của 1 mỏ khoáng sản. Vì trong giai đoạn thăm dò nên chưa có chi phí phát sinh gì nhiều. Các bạn đã từng làm kế toán mỏ tư vấn giúp mình về cách hạch toán các khoản chi phí phát sinh từ quá trình thăm dò đến quá trình khai thác mỏ được không ah? Cty mình năm 2016 hạch toán theo QĐ 48. Nếu mọi người có tài liệu thì cho mình xin vào Mail của mình là "thanhvanktv17@gmail.com" . Mình cám ơn nhiều. !!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên
Chào các bạn. Mình có 1 số vướng mắc cần các bạn tư vấn. Công ty mình năm 2016 có phát sinh dự án thăm dò khoáng sản của 1 mỏ khoáng sản. Vì trong giai đoạn thăm dò nên chưa có chi phí phát sinh gì nhiều. Các bạn đã từng làm kế toán mỏ tư vấn giúp mình về cách hạch toán các khoản chi phí phát sinh từ quá trình thăm dò đến quá trình khai thác mỏ được không ah? Cty mình năm 2016 hạch toán theo QĐ 48. Nếu mọi người có tài liệu thì cho mình xin vào Mail của mình là "thanhvanktv17@gmail.com" . Mình cám ơn nhiều. !!!!
Việt Nam chưa có chuẩn mực kế toán riêng về khai khoáng.

Về cơ bản có thể vận dụng VAS 4 để hạch toán. Các chi phí thăm dò ghi thẳng vào các chi phí trong kỳ. Các chi phí nếu thỏa mãn các tiêu chuẩn ghi nhận tài sản thì ghi nhận tài sản và phân bổ/khấu hao dần.

B

Bngoan95

Guest
14/2/17
3
0
1
28
Nước ta hiện chưa có chuẩn mực kế toán riêng về khai khoáng

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA