Ký hợp đồng nào thì phù hợp.

• Thread starter maihoaithu
  • Ngày gửi
M

maihoaithu

Guest
15/2/17
1
0
1
34
Mọi người cho e hỏi trường hợp này với ạ
Công ty e hiện đang có nhu cầu tuyển dụng 2 vị trí là bảo vệ và nhân viên vệ sinh (công việc này có tính chất thường xuyên). Tuy nhiên, do bị khống chế về chỉ tiêu tuyển dụng lao động từ tổng công ty nên công ty em không thể tuyển dụng theo hình thức ký kết hợp đồng lao động với 2 vị trí trên. Như vậy công ty e sẽ phải ký theo hình thức nào để không vi phạm luật lao động, và nếu ký thì đóng BHXH,BHYT và thuế sẽ tính như thế nào ạ.
Mọi người tư vấn giúp e với nhé.
Thank!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Dù thế nào thì vẫn phải ký Hợp đồng rồi. Không phải HĐLĐ thì cũng phải là hợp đồng thời vụ,... Hợp đồng đủ từ 03 tháng trở lên bắt buộc phải tham gia BHXH.

N

NGỌC KIỀU LONG

Trung cấp
5/5/16
61
5
8
bên chị có người vô làm 1 tháng chưa kịp làm hợp đồng gì, nhận lương xong ( 20 triệu ) thì nghỉ, vậy trường hợp này làm sao cho hợp lệ hả em Thủy BB ơi! Không phải đóng BHXH YT TN rồi nhưng thuế thì sao đây ?

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
bên chị có người vô làm 1 tháng chưa kịp làm hợp đồng gì, nhận lương xong ( 20 triệu ) thì nghỉ, vậy trường hợp này làm sao cho hợp lệ hả em Thủy BB ơi! Không phải đóng BHXH YT TN rồi nhưng thuế thì sao đây ?
Bên Thuế thì e hok rành rồi chị ạ :( e chỉ pik về nhân sự thôi.

• Like
Reactions: NGỌC KIỀU LONG
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,187
1,237
113
Hoa Binh
Theo QĐ: Bên chi trả phải Tạm nộp thuế TNCN nếu mỗi lần chi > .... tr.

• Like
Reactions: NGỌC KIỀU LONG

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA