sản phẩm dở dang 154

• Thread starter Thanh mom
  • Ngày gửi
T

Thanh mom

Sơ cấp
1/11/16
20
1
3
34
TP Huế
Chào cả nhà!
Em mới vào nghề nhờ mọi người giúp đỡ.
Công ty e hoạt động trong lĩnh vực xây dựng, e đang làm bảng cân đối phát sinh cho cả năm, sản phẩm dở dang 154 bên phát sinh có trong kỳ tăng hơn 2 tỷ so với phát sinh nợ 154 trong kỳ, e ko biết có ảnh hưởng gì không,có hợp lệ không,e thấy mấy anh chị năm trước làm bên có ps giảm so vs bên nợ,
Nhờ mọi người giúp đỡ em. em cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Chào cả nhà!
Công ty e hoạt động trong lĩnh vực xây dựng, e đang làm bảng cân đối phát sinh cho cả năm, sản phẩm dở dang 154 bên phát sinh có trong kỳ tăng hơn 2 tỷ so với phát sinh nợ 154 trong kỳ, e ko biết có ảnh hưởng gì không,có hợp lệ không,e thấy mấy anh chị năm trước làm bên có ps giảm so vs bên nợ,
Bạn xem lại sách để biết thế nào là: Doanh thu. chi phí

• Like
Reactions: Thanh mom
Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên
Chào cả nhà!
Nếu trong kỳ công ty có công trình dở dang từ các kỳ hoàn thành nhiều thì 154 sẽ có SPS Có nhiều hơn Nợ thôi (công ty không áp dụng thanh toán theo tiến độ kế hoạch).

T

Thanh mom

Sơ cấp
1/11/16
20
1
3
34
TP Huế
NHờ Anh Hiên giúp đỡ đang bí bảng cân đối phat sinh của e ko cân. nhờ mọi người giúp đỡ, e chân thành cảm ơn

T

Thanh mom

Sơ cấp
1/11/16
20
1
3
34
TP Huế
e đang làm bảng cân đối phát sinh không cân, nhờ tiền bối đi trước giúp e xem tại sao lại không cân được ko? vì tải file lên ko dc nên nhờ anh chị giup đỡ e e xin chân thành cảm ơn.

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
e đang làm bảng cân đối phát sinh không cân, nhờ tiền bối đi trước giúp e xem tại sao lại không cân được ko? vì tải file lên ko dc nên nhờ anh chị giup đỡ e e xin chân thành cảm ơn.
Theo kinh nghiệm: Trước hết bạn xem số dư ĐK đã cân chưa. Tiếp đến số phát sinh trong kỳ ( thương hay nhầm số khi vào phầm mềm ) dẫn đến không cân lúc đó bạn xem lại chi tiết các TK để phát hiện sai sót ở đâu....

T

Thanh mom

Sơ cấp
1/11/16
20
1
3
34
TP Huế
,số dư năm trước chuyeen sang đầu kỳ đã cân ròi chị ạ.dạ e làm thủ công chứ ko dùng phần mềm chị ạ,công ty e ko có phần mềm e mới vô nên bắt chước ah chị đi trước rồi làm lại ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA