Vướng mắc bán hàng vào khu chế xuất Linh Trung III

• Thread starter nhuhuynh05
  • Ngày gửi
N

nhuhuynh05

Guest
15/2/17
1
0
1
36
Chào cả nhà.

Cty em trước giờ chưa bán hàng vào khu chế xuất nên còn rất mơ hồ, mong ace đi trước giúp đỡ.

Tình hình là cty em chuẩn bị cung cấp tủ điện cho 1 cty trong kcx Linh Trung III để họ lắp đặt trong xưởng họ, cho em hỏi:

1. Phải mở tờ khai cho mặc hàng là tủ điện đúng không?

2. Hóa đơn dùng để xuất là hóa đơn GTGT bình thường bên em vẫn xuất cho các cty khác đúng không? (Bên em thuế theo pp khấu trừ)

3. Cty trong khu chế xuất có bắt buộc phải thanh toán chuyển khoản trước 100% giá trị hàng cho bên em hay không (thể hiện trên chứng từ giao dịch ngân hàng). Vì bình thường bên em bắt khách hàng ứng 50% trước, sau đó giao hàng và xuất hóa đơn khách hàng trả phần còn lại trong vòng 2 tuần.

Mong sớm nhận được tư vấn của ace. Em cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
vuthitien

vuthitien

Trung cấp
22/10/12
162
52
28
33
long an
Chào cả nhà.

Cty em trước giờ chưa bán hàng vào khu chế xuất nên còn rất mơ hồ, mong ace đi trước giúp đỡ.

Tình hình là cty em chuẩn bị cung cấp tủ điện cho 1 cty trong kcx Linh Trung III để họ lắp đặt trong xưởng họ, cho em hỏi:

1. Phải mở tờ khai cho mặc hàng là tủ điện đúng không?

2. Hóa đơn dùng để xuất là hóa đơn GTGT bình thường bên em vẫn xuất cho các cty khác đúng không? (Bên em thuế theo pp khấu trừ)

3. Cty trong khu chế xuất có bắt buộc phải thanh toán chuyển khoản trước 100% giá trị hàng cho bên em hay không (thể hiện trên chứng từ giao dịch ngân hàng). Vì bình thường bên em bắt khách hàng ứng 50% trước, sau đó giao hàng và xuất hóa đơn khách hàng trả phần còn lại trong vòng 2 tuần.

Mong sớm nhận được tư vấn của ace. Em cảm ơn.

Hi bạn,

1. Bạn đọc thêm các trường hợp không cần mở tờ khai hải quan, mình nhớ là có một số trường hợp không phải mở.
2. Hóa đơn xuất là hóa đơn GTGT bình thường.
3. Vấn đề thanh toán là thỏa thuận giữa hai bên chứ mình chưa thấy có cái bắt buộc nào cả.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA