vay tiền của GĐ

• Thread starter phuongnguyen1290
  • Ngày gửi
P

phuongnguyen1290

Sơ cấp
13/11/15
15
0
1
34
chào cả nhà, cho mình hỏi là cty mình quỹ tm đang âm nên vay tiền của giám đốc không lãi suất, vậy giám đốc có pải đóng thuế tncn cho khoản cho vay đó không ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
chào cả nhà, cho mình hỏi là cty mình quỹ tm đang âm nên vay tiền của giám đốc không lãi suất, vậy giám đốc có pải đóng thuế tncn cho khoản cho vay đó không ạ
Bạn hiểu Thuế TNCN thế nào ? Theo câu hỏi thì GĐ bạn có thu nhập không ?

P

phuongnguyen1290

Sơ cấp
13/11/15
15
0
1
34
Bạn hiểu Thuế TNCN thế nào ? Theo câu hỏi thì GĐ bạn có thu nhập không ?
theo mình đọc thì trích 5% để đóng thuế tncn thì cp lãi vay mới hợp lý nhưng ý mình vay ko lãi suất đó bạn

N

noel

Trung cấp
23/10/07
84
13
8
tp hcm
Cho vay ko ls thì sao tính thuế bạn!
Hd vay cá nhân ghi rõ cho vay ngắn hạn, ls thoả thụan hoặc ls bằng 0 nhá, ghi rõ thòi điểm trả nợ
Hạch toán: n111,112/c338 là ok.
Chuỵen cân đối quỹ này xay ra hàng ngay đó... nên kế toán nên tính trước dòng tiền, biết thiếu thì kêu giám đơc làm hs vay đau tuần cho tiện! Ko thì cuối tháng bs hoàn loat phiếu vay và trả tiền cho cân đối đúng quỹ trên sổ nhá

P

phuongnguyen1290

Sơ cấp
13/11/15
15
0
1
34
Cho vay ko ls thì sao tính thuế bạn!
Hd vay cá nhân ghi rõ cho vay ngắn hạn, ls thoả thụan hoặc ls bằng 0 nhá, ghi rõ thòi điểm trả nợ
Hạch toán: n111,112/c338 là ok.
Chuỵen cân đối quỹ này xay ra hàng ngay đó... nên kế toán nên tính trước dòng tiền, biết thiếu thì kêu giám đơc làm hs vay đau tuần cho tiện! Ko thì cuối tháng bs hoàn loat phiếu vay và trả tiền cho cân đối đúng quỹ trên sổ nhá
thanks bạn nhé :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA