Thuế gửi tiền vào ngân hàng

• Thread starter luuhang99
  • Ngày gửi
L

luuhang99

Guest
13/2/17
30
2
8
30
Cty e có trường hợp: làm dịch vụ quảng cáo mầ bên e chuyển tiền vào tk cty bên đó, nhưng cty e ko lấy hóa đơn VAT thì có phải đóng tiền VAT 10% không ạ, ai rành cho e ý kiến nha, thanks mọi người

Khóa học Quản trị dòng tiền
kem263

kem263

Cao cấp
27/7/16
227
15
18
31
ko lấy HĐ thì ko phải đóng tiền VAT

N

noel

Trung cấp
23/10/07
84
13
8
tp hcm
@kem263
Sai, giá lúc đầu thỏa thuận có thuế hay chưa nhá, nếu có rồi xem như phải trả thuế, còn lấy hd hay ko là việc của mình.
Ban đầu nên hỏi rõ giá tt đó có thuế ko? Nếu có rồi thì tội gì ko lấy hd, nếu ko lấy thì thoả thuận lại theo giá ko thúe nhá.
Giống khi ăn nhà hàng, hát kảaok đó: có chổ chư thuế, có chổ dã có thuế nhá..!

L

luuhang99

Guest
13/2/17
30
2
8
30
Giá thì chưa có VAT nhưng bên mình đòi chuyển vào tk công ty thì bên đó bảo nếu chuyển tk cong ty thi phải dong tien thue mac du ko lấy thuế cũng đóng, mình thấy vô lý quá

kem263

kem263

Cao cấp
27/7/16
227
15
18
31
@kem263
Sai, giá lúc đầu thỏa thuận có thuế hay chưa nhá, nếu có rồi xem như phải trả thuế, còn lấy hd hay ko là việc của mình.
Ban đầu nên hỏi rõ giá tt đó có thuế ko? Nếu có rồi thì tội gì ko lấy hd, nếu ko lấy thì thoả thuận lại theo giá ko thúe nhá.
Giống khi ăn nhà hàng, hát kảaok đó: có chổ chư thuế, có chổ dã có thuế nhá..!
ok, mình cũng nghĩ như bạn

Spentec paint

Spentec paint

Cao cấp
26/7/16
375
87
28
Đà Nẵng
khi nhận chuyển khoản qua ngân hàng ngta ghi nhận tiền ck bán hàng theo hóa đơn gì đó. nếu giờ bán hàng mà ko xuất hóa đơn thì khoản tiền nhận chuyển khoản sẽ ghi ntn, đâu thể ghi nhận tiền bán hàng được?. nên ngta xuất hóa đơn thì phải thu 10% thuế thôi và bạn có lấy hd họ cũng kệ. mình nghĩ thế.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA