ĐÓNG BẢO HIỂM XÃ HỘI CHO NHÂN VIÊN - DN MỚI THÀNH LẬP

• Thread starter Linh Duyên
  • Ngày gửi
L

Linh Duyên

Guest
1/10/14
2
0
1
32
Chào cả nhà!
E mới đang tập tành làm kế toán cho 1 công ty thành lập T11/2015 nhưng cho đến nay chưa phát sinh doanh thu, chi phí, nói chung là chưa phát sinh nghĩa vụ thuế. Các tờ khai toàn bộ là tờ khai trắng. T1/2017, nghe lời chị Quản lý thuế cty e, e nộp Hợp đồng lao động của e và 1 chị kế toán nữa lên cơ quan quản lý thuế. Vậy cả nhà cho e hỏi công ty e có thể không nôp BHXH, BHYT được không?
Rất mong cả nhà giúp đỡ, chỉ rõ giúp e!

Khóa học Quản trị dòng tiền
doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Chào cả nhà!
E mới đang tập tành làm kế toán cho 1 công ty thành lập T11/2015 nhưng cho đến nay chưa phát sinh doanh thu, chi phí, nói chung là chưa phát sinh nghĩa vụ thuế. Các tờ khai toàn bộ là tờ khai trắng. T1/2017, nghe lời chị Quản lý thuế cty e, e nộp Hợp đồng lao động của e và 1 chị kế toán nữa lên cơ quan quản lý thuế. Vậy cả nhà cho e hỏi công ty e có thể không nôp BHXH, BHYT được không?
Rất mong cả nhà giúp đỡ, chỉ rõ giúp e!
Qua kinh nghiệm của mình thì ko nộp bảo hiểm là được, kể cả là ko nộp thuế nếu có phát sinh cũng đc lun. Còn chuyện xảy ra sau này như nào thì lại là 1 chuyện khác :))
P/S: đừng tin đoạn thuế nhé, à mà đừng có chị quản lý thuế bảo gì thì làm đó nhá, ko cẩn thận lại tiền mất mà tật ko thấy lun.

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Ký hợp đồng lao động từ 3 tháng trở lên thì bắt buộc phải nộp BHXH (theo luật BHXH)
Sao lại nghe lời quản lý thuế ?, nộp HĐLĐ lên thuế làm gì bạn?

L

Linh Duyên

Guest
1/10/14
2
0
1
32
Ký hợp đồng lao động từ 3 tháng trở lên thì bắt buộc phải nộp BHXH (theo luật BHXH)
Sao lại nghe lời quản lý thuế ?, nộp HĐLĐ lên thuế làm gì bạn?
Giờ chuyện đã rồi. Mình đang tính Làm Biên bản chấm dứt HĐLĐ để nó k còn hiệu lực nữa. B xem như vậy có được k? Nếu có mẫu b gửi mình với nhé. Tks! Mail mình: minhduyen.vcu@gmail.com

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Giờ chuyện đã rồi. Mình đang tính Làm Biên bản chấm dứt HĐLĐ để nó k còn hiệu lực nữa. B xem như vậy có được k? Nếu có mẫu b gửi mình với nhé. Tks! Mail mình: minhduyen.vcu@gmail.com
Bạn trả lời giúp mình, nộp HĐLĐ lên thuế làm gì bạn?
Thuế đâu có quản lý HĐLĐ của doanh nghiệp, trừ trường hợp thanh tra thì mới cần hợp đồng
Và sao lại chấm dứt hợp đồng khi nhân viên còn làm ở công ty, thế bạn chấm dứt thì chi phí lương bạn tính thế nào?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA