kế toán tuổi 30

• Thread starter lehuongkeb
  • Ngày gửi
L

lehuongkeb

Guest
19/6/13
9
5
3
Thủ Đức
Chán quá mọi người ạ :(, không biết làm gì nên lên đây than thở cùng mọi người biết đâu tìm ra con đường.
Mh sắp 30 rồi, cái tuổi người ta nói hướng tới sự ổn định và phát triển mà sao thấy mh còn lông bông quá. Mh làm kế toán cũng được hơn 5 năm rồi, cũng làm đủ các vị trí phần hành kế toán từ công nợ, doanh thu, chi phí, NVL, TSCĐ...nhưng mong muốn của mh là được làm tổng hợp, BCTC và thuế nhưng thực tế thì chưa được làm, Vậy nên giờ đang đi nộp hồ sơ để tìm công việc như mong muốn, nhưng ở đâu cũng yêu cầu phải lập BCTC rồi và phải có kinh nghiệm kế toán tổng hợp thực tế rồi, mặc dù mình có tham gia khoá học kế toán tổng hợp trên chứng từ thực tế rồi. Có một công ty kia gọi đi làm, nhưng cũng chỉ là nhân viên kế toán phần hành thôi. Giờ mình không biết phải làm sao, có nên đi làm hay không, hay là tiếp tục với mục tiêu của mình. 30 rồi, mình thấy mình kém cỏi quá mọi người ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
E thấy a/c nên làm tiếp cv hiện tại. Nếu đã tham gia 1 nghiệp vụ kt tổng hợp rồi thì có thể ý kiến lên cấp trên xin làm bản BCTC, thuế xem s? Hoặc nếu a/c có thể chấp nhận vào những công ty nhỏ hoặc rất nhỏ thì có thể sẽ đc làm mảng mà a/c mong muốn.
Đôi khi quay đầu lại nhìn, những thứ ban đầu vẫn là tốt nhất. Cố gắng hoàn thiện và phát triễn nữa thì tốt hơn.

• Like
Reactions: lehuongkeb
YUHIAM

YUHIAM

Sơ cấp
21/9/15
48
7
8
TPHCM
Thật ra em không dám khuyên gì. Em nghĩ chị nên làm ở công ty nhỏ trước thì sẽ được làm hết tất cả công việc từ báo cáo tài chính đến báo cáo thuế. Em cũng ra trường được 1 năm rồi xin ở công ty nhỏ chỉ có 2 kế toán nên 1 một em làm gần hết làm cả bctc lẫn báo cáo thuế hằng quý. Cũng làm sai nhiều nhưng không sai nghiêm trọng vẫn sữa được, cái gì em không biết thì em lại tìm người hỏi từ đó rút ra nhiều kinh nghiệm. Cũng qua đó biết một sự thật là cái mình không biết quá nhiều, có rất nhiều điều mà phải vừa làm vừa tìm hiểu. May sếp em cũng hiền chứ ko em out rồi.
Đó chỉ là suy nghĩa chủ quan của em tôi. Chúc a/c có lựa chọn sáng suốt

• Like
M

myhatay

Guest
30/12/16
20
6
3
40
Bạn hãy tự tin lên, vì bạn đã học qua lớp kế toán thực tế trồi mà.

• Like
M

myhatay

Guest
30/12/16
20
6
3
40
Để làm được BCTC thì bạn phải lao vào làm chứ, lần đầu không làm được thì lần sau sẽ làm được. Cố lên bạn !

• Like
H

Huỳnh Như95

Guest
16/12/16
25
1
3
28
C thử tìm những Cty nhỏ hoặc mới thành lập nhé c. E vừa ra trường và hiện đang làm ở 1 Cty mới thành lập nên chỉ có 1 mình e làm kế toán thôi, mọi công việc của kế toán e đều phải làm hết. Nếu c có mong muốn tìm công việc báo cáo thuế,... thì nên tìm những công ty như vậy nhé c.

• Like
L

lehuongkeb

Guest
19/6/13
9
5
3
Thủ Đức
E thấy a/c nên làm tiếp cv hiện tại. Nếu đã tham gia 1 nghiệp vụ kt tổng hợp rồi thì có thể ý kiến lên cấp trên xin làm bản BCTC, thuế xem s? Hoặc nếu a/c có thể chấp nhận vào những công ty nhỏ hoặc rất nhỏ thì có thể sẽ đc làm mảng mà a/c mong muốn.
Đôi khi quay đầu lại nhìn, những thứ ban đầu vẫn là tốt nhất. Cố gắng hoàn thiện và phát triễn nữa thì tốt hơn.
Cám ơn bạn đã chia sẻ nhé, mh nghỉ việc 3 tháng nay rồi đang đi tìm việc bạn ạ, công việc kế toán nếu mình nhận làm sắp tới đây cũng chỉ là kế toán nguyên vật liệu nhập xuất tồn thôi, cũng đi phỏng vấn nhiều mà giờ mới có cty này gọi đi làm, mh cũng có gđ rồi nên cũng phân vân.

• Like
Reactions: Dungtran2205
L

lehuongkeb

Guest
19/6/13
9
5
3
Thủ Đức
Thật ra em không dám khuyên gì. Em nghĩ chị nên làm ở công ty nhỏ trước thì sẽ được làm hết tất cả công việc từ báo cáo tài chính đến báo cáo thuế. Em cũng ra trường được 1 năm rồi xin ở công ty nhỏ chỉ có 2 kế toán nên 1 một em làm gần hết làm cả bctc lẫn báo cáo thuế hằng quý. Cũng làm sai nhiều nhưng không sai nghiêm trọng vẫn sữa được, cái gì em không biết thì em lại tìm người hỏi từ đó rút ra nhiều kinh nghiệm. Cũng qua đó biết một sự thật là cái mình không biết quá nhiều, có rất nhiều điều mà phải vừa làm vừa tìm hiểu. May sếp em cũng hiền chứ ko em out rồi.
Đó chỉ là suy nghĩa chủ quan của em tôi. Chúc a/c có lựa chọn sáng suốt
Cảm ơn bạn nhiều nhé

L

lehuongkeb

Guest
19/6/13
9
5
3
Thủ Đức
C thử tìm những Cty nhỏ hoặc mới thành lập nhé c. E vừa ra trường và hiện đang làm ở 1 Cty mới thành lập nên chỉ có 1 mình e làm kế toán thôi, mọi công việc của kế toán e đều phải làm hết. Nếu c có mong muốn tìm công việc báo cáo thuế,... thì nên tìm những công ty như vậy nhé c.
Cảm ơn bạn nhiều nhé

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Cám ơn bạn đã chia sẻ nhé, mh nghỉ việc 3 tháng nay rồi đang đi tìm việc bạn ạ, công việc kế toán nếu mình nhận làm sắp tới đây cũng chỉ là kế toán nguyên vật liệu nhập xuất tồn thôi, cũng đi phỏng vấn nhiều mà giờ mới có cty này gọi đi làm, mh cũng có gđ rồi nên cũng phân vân.
E thấy nhìu nơi vẫn tuyển, nhưng mà cũng thấy lo vì cj đã có gđ rồi nên ổn định vẫn là vấn đề ưu tiên trc. Nếu vẫn làm những cv kế toán NVL xuất tồn,... và chưa làm BCTC hay thuế v..v... thì cj có thể tham khảo xin vào mấy cty bất động sản. Lương cao, công việc cũng nhàn. Sau đó học hỏi thêm những a/c trong đó để trau dồi và tích lũy kinh nghiệm dần cj ạ.
Bây giờ cj cứ làm cv bên kia. Sau đó hãy tính tiếp. Biết đâu cv đó lại có duyên với cj thì s.

• Like
L

lehuongkeb

Guest
19/6/13
9
5
3
Thủ Đức
E thấy nhìu nơi vẫn tuyển, nhưng mà cũng thấy lo vì cj đã có gđ rồi nên ổn định vẫn là vấn đề ưu tiên trc. Nếu vẫn làm những cv kế toán NVL xuất tồn,... và chưa làm BCTC hay thuế v..v... thì cj có thể tham khảo xin vào mấy cty bất động sản. Lương cao, công việc cũng nhàn. Sau đó học hỏi thêm những a/c trong đó để trau dồi và tích lũy kinh nghiệm dần cj ạ.
Bây giờ cj cứ làm cv bên kia. Sau đó hãy tính tiếp. Biết đâu cv đó lại có duyên với cj thì s.
Cảm ơn bạn đã chia sẻ nhé

T

thutrang2009

Sơ cấp
16/7/11
37
9
8
Hà Nội
Mình năm nay cũng 30 đây mà công việc vẫn chưa đâu vào đâu cả bạn ạ. Theo mình bạn nên làm tiếp vị trí kế toán phần hành để tích luỹ thêm kinh nghiệm và cũng có thu nhập cho gia đình vì giờ tìm việc làm như ý khá khó khăn, rồi ngày nào đó bạn sẽ tìm được công việc mong muốn. Chúc bạn luôn may mắn.

• Like
L

lehuongkeb

Guest
19/6/13
9
5
3
Thủ Đức
Mình năm nay cũng 30 đây mà công việc vẫn chưa đâu vào đâu cả bạn ạ. Theo mình bạn nên làm tiếp vị trí kế toán phần hành để tích luỹ thêm kinh nghiệm và cũng có thu nhập cho gia đình vì giờ tìm việc làm như ý khá khó khăn, rồi ngày nào đó bạn sẽ tìm được công việc mong muốn. Chúc bạn luôn may mắn.
Cám ơn bạn nhé, đúng là giờ tìm việc khó thật, giờ mh cũng chỉ biết học hỏi thêm biết đâu sẽ tìm được việc mong muốn

• Like
Reactions: Dungtran2205
phamtienthanh

phamtienthanh

Cao cấp
9/12/09
268
89
28
Thanh hóa
Tổng hợp hay phần hành thì mục tiêu cũng là thu nhập còn làm gì chẳng dc. Có ngoại ngữ vào làm cty nước ngoài thì có ngồi xuất hóa đơn ko mà lương cao cũng tốt chán. :D. Còn cứ nhảy chỗ này chỗ nọ để được làm kt tổng hợp thì chắc ko ổn lắm.

• Like
D

Dungtran2205

Guest
10/3/17
2
0
1
32
Cám ơn bạn nhé, đúng là giờ tìm việc khó thật, giờ mh cũng chỉ biết học hỏi thêm biết đâu sẽ tìm được việc mong muốn
chúc mừng bạn đã tìm đc việc làm, Mình là Dung bên Phần mềm Asia, có nt cho bạn, bạn để lại thông tin Dung sẽ trao đổi kỹ hơn về Phần Mềm cho bạn nắm bắt nhé. Hoặc gọi cho Dung : 0938973900 or 0935405253

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA