Cách tính giá thuê các loại máy thi công

• Thread starter KamiCuatoi
  • Ngày gửi
K

KamiCuatoi

Guest
20/2/17
1
0
1
32
Xin chào diễn đàn Webketoan!
Mình mới làm kế toán cho 1 công ty xây dựng. Hiện giờ đang đối chiếu sổ sách để tính công nợ.
Mình phải tính ra thành tiền cho thuê các loại máy lu, máy xúc, máy ủi. = Số ngày làm việc * Đơn giá thuê
Vấn đề là cách tính số ngày làm việc liên quan đến ngày nghỉ mưa và ngày máy hỏng rất rối.
Các cao nhân có kinh nghiệm có thẻ chỉ giáo giúp ko ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
thinhvd

thinhvd

Cao cấp
25/11/09
1,336
234
63
Hà Nội
bluesofts.net
Mình mới làm kế toán cho 1 công ty xây dựng. Hiện giờ đang đối chiếu sổ sách để tính công nợ.
Mình phải tính ra thành tiền cho thuê các loại máy lu, máy xúc, máy ủi. = Số ngày làm việc * Đơn giá thuê
Vấn đề là cách tính số ngày làm việc liên quan đến ngày nghỉ mưa và ngày máy hỏng rất rối.
cái chính là cách tính của bên bạn như thế nào thì bạn phải biết. chứ đâu phải công ty nào cũng giống nhau về cách tính đâu

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Bạn xem lại Hợp đồng thuê máy A - B thường có thỏa thuận trường hợp ngừng việc nào thì bên nào chịu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA