THUẾ GTGT

• Thread starter luuhang99
  • Ngày gửi
L

luuhang99

Guest
13/2/17
30
2
8
30
Chào mọi người, cty em vì nộp trễ mẫu 06 nên phải tính thuế GTGT theo pp trực tiếp, ma trc jo mình chưa làm theo pp này bao jo, ai biết có thể cho mình biết nếu hóa đơn bán hàng của cty ,minh mà xuất cho khách hàng, nếu có khách kê khai theo pp khấu trừ thì họ cần hóa đơn GTGT vậy làm sao ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Chào mọi người, cty em vì nộp trễ mẫu 06 nên phải tính thuế GTGT theo pp trực tiếp, ma trc jo mình chưa làm theo pp này bao jo, ai biết có thể cho mình biết nếu hóa đơn bán hàng của cty ,minh mà xuất cho khách hàng, nếu có khách kê khai theo pp khấu trừ thì họ cần hóa đơn GTGT vậy làm sao ạ
DN bạn sử dung loại HĐ nào thì xuất HĐ đó. Trước khi mua bán 2 bên phải thỏa thuận trước chứ.

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Không thể làm gì được, đành phải hướng dẫn họ đi mua chổ nào có hóa đơn GTGT!!!

L

luuhang99

Guest
13/2/17
30
2
8
30
Không thể làm gì được, đành phải hướng dẫn họ đi mua chổ nào có hóa đơn GTGT!!!
vậy hóa đơn ban hàng của mình để làm j ạ, nay đa phần là khấu trừ hic

L

luuhang99

Guest
13/2/17
30
2
8
30
DN bạn sử dung loại HĐ nào thì xuất HĐ đó. Trước khi mua bán 2 bên phải thỏa thuận trước chứ.
tại em sợ khách ko chịu vì nếu họ lấy hd bán hàng ze thì cũng ko có giá trị

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
vậy hóa đơn bán hàng of minh ko có giá trị j hết hả bạn huhu
Vẫn có giá trị pháp lý như hóa đơn GTGT, những đơn vị khai thuế phương pháp trực tiếp khi mua hàng thì hóa đơn bán hàng hay hoa đơn GTGT là như nhau mà.

V

VANCHIEN17

Cao cấp
17/2/17
270
57
28
35
Thay đổi PP khấu trừ sang TT thì mẫu hóa đơn có cần phải đăng ký in
lại không nhỉ?

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
lại không nhỉ?
Tất nhiên là phải đăng ký và tạo hóa đơn bán hàng để sử dụng trong thời gian khai thuế theo phương pháp trực tiếp thay cho hóa đơn GTGT đã sử dụng trong thời gian khai thuế theo phương pháp khấu trừ (hủy toàn bộ số hóa đơn GTGT đã thông báo phát hành chưa sử dụng hết).

L

luuhang99

Guest
13/2/17
30
2
8
30
lại không nhỉ?
mình sử dụng theo pp trực tiếp thì bắc buột phải đặt mua tại cơ quan thuế đó bạn

L

luuhang99

Guest
13/2/17
30
2
8
30
có ai đã làm cty theo pp trực tiếp chưa ạ, nếu mình xuất hóa đơn bán hàng cho khách vậy bên dưới mình để trống % thuế ha ?

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
có ai đã làm cty theo pp trực tiếp chưa ạ, nếu mình xuất hóa đơn bán hàng cho khách vậy bên dưới mình để trống % thuế ha ?
Nộp thuế GTGT theo phương pháp trực tiếp phải sử dụng hóa đơn bán hàng nên trong các chỉ tiêu của hóa đơn bán hàng không có dòng "Thuế GTGT..." như hóa đơn GTGT đâu nhé (giá thanh toán bao gồm cả thuế).

L

luuhang99

Guest
13/2/17
30
2
8
30
Nộp thuế GTGT theo phương pháp trực tiếp phải sử dụng hóa đơn bán hàng nên trong các chỉ tiêu của hóa đơn bán hàng không có dòng "Thuế GTGT..." như hóa đơn GTGT đâu nhé (giá thanh toán bao gồm cả thuế).
vậy mình tính đã gồm thuế luôn là bao nhieu % để tính luôn vào giá gốc ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA