Lỗi excel

• Thread starter ttta92
  • Ngày gửi
ttta92

ttta92

Cao cấp
5/10/16
553
63
28
TP HCM
Mọi người ơi cứu cánh mình với,... mình copy sheet ra 1 sheet khác chung file để chỉnh sửa thành số liệu mới, copy đc 1 lần tới lần 2 nó cứ bắt mình bấm ok riết, băm tắt thoát cũng k được lun,... giờ phải làm sao đây?

Đính kèm

228.6 KB · Lượt xem: 44
Khóa học Quản trị dòng tiền
Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Cái này th pik nè. Do tên bị trùng đó b. Bạn cứ nhấn ok 1 lúc là sẽ đc. Trước mh bị v toàn phải khởi động lại máy. Sau mh lười nhấn ok 1 lúc thì đc luôn.

ttta92

ttta92

Cao cấp
5/10/16
553
63
28
TP HCM
Cái này th pik nè. Do tên bị trùng đó b. Bạn cứ nhấn ok 1 lúc là sẽ đc. Trước mh bị v toàn phải khởi động lại máy. Sau mh lười nhấn ok 1 lúc thì đc luôn.
@Thủy BB mình cũng biết, nhưng tại muốn biết tại sao bị zậy để khắc phục, lâu lâu có mấy file mình hay bị z lắm hic. sáng giờ nhấn ok chắc cả trăm cái mới được T.T

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
@Thủy BB mình cũng biết, nhưng tại muốn biết tại sao bị zậy để khắc phục, lâu lâu có mấy file mình hay bị z lắm hic. sáng giờ nhấn ok chắc cả trăm cái mới được T.T
Bạn nhập lại tên xong nhấn ok. Bị vài lần là hết ak. H.pữa th hay bị v. Sau này khi nhấn ok thành công rồi thì hok bị nữa. Cái này chắc có ai chuyên bên excel hay lập trình mới biết ak

• Like
Reactions: ttta92
Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
"Nguyên nhân là trong file 1.xls của bạn có chứa quá nhiều name rác (883 names). Bạn nhấn Ctrl+F3 sẽ thấy điều này.
Cách xử lý: Bạn nhấn Ctrl+F3, chọn tất cả name không do bạn tạo ra và nhấn Delete --> OK là được.
Dưới đây là file 1.xls sau khi đã xóa tất cả các name."

Tham khảo theo link này nè bạn.
https://www.giaiphapexcel.com/forum...úp-em-với-Lỗi-khi-copy-sheet-trong-excel-2010

• Like
Reactions: ttta92
ttta92

ttta92

Cao cấp
5/10/16
553
63
28
TP HCM
"Nguyên nhân là trong file 1.xls của bạn có chứa quá nhiều name rác (883 names). Bạn nhấn Ctrl+F3 sẽ thấy điều này.
Cách xử lý: Bạn nhấn Ctrl+F3, chọn tất cả name không do bạn tạo ra và nhấn Delete --> OK là được.
Dưới đây là file 1.xls sau khi đã xóa tất cả các name."

Tham khảo theo link này nè bạn.
https://www.giaiphapexcel.com/forum/showthread.php?57000-Giúp-em-với-Lỗi-khi-copy-sheet-trong-excel-2010
Thanks bạn,... bữa mình cũng có hỏi dụ này rồi, cũng có người chỉ mình rồi, mình cũng làm rồi xong lâu quá quên mất,... già rồi hự hự

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA