Trả lương qua ngân hàng

• Thread starter Đồng Thị Duyên
  • Ngày gửi
Đ

Đồng Thị Duyên

Guest
9/6/16
22
3
3
31
Công ty em trả lương nhân viên qua ngân hàng, Nếu thuế kiểm tra thì họ có căn cứ vào bảng lương mà mình gửi ngân hàng để làm thủ tục chuyển khoản không hay họ chỉ xem số tiền mình trả cho NV thôi ạ? Bảng lương em lưu tại công ty khác với bảng lương em gửi ra ngân hàng thì có sao không ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

loan90

Cao cấp
20/6/10
271
69
28
33
TPHCM
Khác là sao bạn, lương chi bao nhiêu thì bạn phải có chứng từ chứng minh mới được làm chi phí nhé. Chi lương bằng TM hay CK đều dc hết, nhưng số tiền phải đúng với bảng lương nhé. Bảng lương nộp NH bạn ko đưa ra sao biết dc, bên mình CK bằng UNC nè, ko đưa bảng lương

Spentec paint

Spentec paint

Cao cấp
26/7/16
375
87
28
Đà Nẵng
Công ty em trả lương nhân viên qua ngân hàng, Nếu thuế kiểm tra thì họ có căn cứ vào bảng lương mà mình gửi ngân hàng để làm thủ tục chuyển khoản không hay họ chỉ xem số tiền mình trả cho NV thôi ạ? Bảng lương em lưu tại công ty khác với bảng lương em gửi ra ngân hàng thì có sao không ạ?
rồi bạn ghi nhận cp theo bảng lương nào?

Đ

Đồng Thị Duyên

Guest
9/6/16
22
3
3
31
Khác là sao bạn, lương chi bao nhiêu thì bạn phải có chứng từ chứng minh mới được làm chi phí nhé. Chi lương bằng TM hay CK đều dc hết, nhưng số tiền phải đúng với bảng lương nhé. Bảng lương nộp NH bạn ko đưa ra sao biết dc, bên mình CK bằng UNC nè, ko đưa bảng lương
Bảng lương gửi ra ngân hàng, cột lương thời gian là kết quả sau khi tính các khoản lương cơ bản (+) lương tăng ca (-) phạt đi muộn, về sớm (-) lương NV ứng trước (cty em có quy định nv được đề nghị ứng <= 50% lương vào ngày 20 hàng tháng). Các khoản lương cơ bản, tăng ca,...(ở công thức trên) thì không thể hiện trên bảng lương gửi ngân hàng
Còn bảng lương lưu tại công ty thì thể hiện chi tiết các khoản kia.

Đ

Đồng Thị Duyên

Guest
9/6/16
22
3
3
31
Bảng lương nào thì chi phí đó chứ sao, đã làm như vậy nghĩa là có 2 hệ thống sổ nội bộ và thuế rồi
Không phải là có 2 hệ thống sổ mà là bảng lương gửi ra ngân hàng chỉ thể hiện 1 phần bảng lương của công ty thôi. mà bản cứng lương gửi ngân hàng em thấy kế toán trước cũng không lưu!!!

P

phamthanh19785

Guest
18/11/08
4
2
3
nam hồng
@Đồng Thị Duyên bang luong gui ngan hang la phan thuc linh no khong co chi tuet luong. Mien la tong luong chi tra cac lan bang tien bang luong luu

N

nguyenduykhanh36

Cao cấp
20/11/09
482
146
43
40
Tô hiệu, Hải Phòng
Không phải là có 2 hệ thống sổ mà là bảng lương gửi ra ngân hàng chỉ thể hiện 1 phần bảng lương của công ty thôi. mà bản cứng lương gửi ngân hàng em thấy kế toán trước cũng không lưu!!!
Không cần biết bảng lương nào, chỉ cần biết chi phí lương em hạch toán là bao nhiêu thì bảng lương và chứng từ chi lương phải là con số đó

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
@Đồng Thị Duyên bang luong gui ngan hang la phan thuc linh no khong co chi tuet luong. Mien la tong luong chi tra cac lan bang tien bang luong luu
Vui lòng sử dụng tiếng Việt có dấu và đúng ngữ pháp khi tham gia trao đổi trên Diễn đàn WKT, bạn nhé!

N

noel

Trung cấp
23/10/07
84
13
8
tp hcm
Khi quyết toán thuế thì chi phí lương được trừ căn cứ hđ lđ hay thỏ ước lđ trong đó quy định mức lương phù hợp quy địinh nhá. Còn chuyện cty em có trả hết lương hay nợ lương thì là chuyện khác
Bảng lương em gỏi bank chỉ là 1 trong các hình thức em tt tiền cho nv thôi, do đó nó có thể đúng hoạc ko đúng so với mức lương thực trả, nhưng nó sẽ là 1 trong các căn cứ để tính thu nhập chịu thue tncn nhá, nguyên tắc: cái gì đã qua bank là ko thể ko kê khai.