Đặt cọc trả trước cho nhà cung cấp nhưng không có hóa đơn

• Thread starter phuongthukt208
  • Ngày gửi
P

phuongthukt208

Guest
11/8/16
11
0
1
29
Công ty em năm ngoái có đặt cọc cho nhà cung cấp, nhưng sau đó nhà cung cấp đó bỏ trốn (không liên lạc được với người bán đó nữa). Mà khoản tiền này lại chuyển khoản qua ngân hàng. Vậy bây giờ nên xử lý khoản đấy vào TK811 đúng không ạ? Chi phí này có được coi là chi phí hợp lý không ạ? Em có hỏi 1 chị kế toán, chị bảo cho vào chi phí khác và không là chi phí hợp lý. Chi phí thật của công ty mà lại không được là chi phí hợp lý em thấy tiếc quá. Anh chị giúp em cách xử lý với ạ.

Em cảm ơn anh chị nhiều ạ :)

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,187
1,237
113
Hoa Binh
Công ty em năm ngoái có đặt cọc cho nhà cung cấp, nhưng sau đó nhà cung cấp đó bỏ trốn (không liên lạc được với người bán đó nữa). Mà khoản tiền này lại chuyển khoản qua ngân hàng. Vậy bây giờ nên xử lý khoản đấy vào TK811 đúng không ạ? Chi phí này có được coi là chi phí hợp lý không ạ? Em có hỏi 1 chị kế toán, chị bảo cho vào chi phí khác và không là chi phí hợp lý. Chi phí thật của công ty mà lại không được là chi phí hợp lý em thấy tiếc quá. Anh chị giúp em cách xử lý với ạ.

Em cảm ơn anh chị nhiều ạ :)
Trước khi HT sang TK 811 bạn nên HT sang TK 229.3.

V

VANCHIEN17

Cao cấp
17/2/17
270
57
28
35
Khoản này nếu không có hồ sơ đối chiếu xác nhận, hoặc đơn từ kiện cáo ... rồi trích lập dự phòng thì bị loại không hợp lý ngay

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA