Ngày ký hợp đồng và ngày xuất hóa đơn GTGT trùng nhau được không?

• Thread starter tranthinu6293
  • Ngày gửi
T

tranthinu6293

Guest
10/12/16
2
0
1
31
Phiền mọi người cho em hỏi chút, ngày ký kết hợp đồng mua bán và ngày xuất hóa đơn GTGT kèm biên bản giao nhận hàng hóa có trùng ngày tháng năm được không ak. Theo em được biết thì cũng không vấn đề gì nhưng do em mới đi làm và công ty em thường làm hợp đồng trước ngày xuất hóa đơn nên em vẫn lăn tăn quá. Mong mọi người giải đáp giúp ak.

Khóa học Quản trị dòng tiền
kjty

kjty

Trung cấp
25/1/11
72
4
8
hd
hic. không sao bạn a. bạn ký hợp đồng xong xuất hàng lun và đồng thời xuaast hoá đơn thì ảnh hưởng gi.

• Like
Reactions: tranthinu6293
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Phiền mọi người cho em hỏi chút, ngày ký kết hợp đồng mua bán và ngày xuất hóa đơn GTGT kèm biên bản giao nhận hàng hóa có trùng ngày tháng năm được không ak. Theo em được biết thì cũng không vấn đề gì nhưng do em mới đi làm và công ty em thường làm hợp đồng trước ngày xuất hóa đơn nên em vẫn lăn tăn quá. Mong mọi người giải đáp giúp ak.
Được bạn ạ. Nếu bạn mua hàng mà nhận hàng và thanh toán ngay thì có thể không cần Hợp đồng Mua bán.

• Like
V

Văn-Nam

Guest
28/2/17
10
2
3
Tất nhiên bạn là bên bán thì chả ảnh hưởng gì. Nhưng nếu bạn là bên mua, lấy hoá đơn trên 20tr mà chưa UNC thì bạn nên UNC trước thời hạn hợp đồng hoặc ký hợp đồng trả chậm. Nếu anh Thuế nhảy vào mà hoá đơn trên 20tr chưa UNC thì bạn nhớ tặng quà cho anh Thuế nhé.

• Like

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA