Không nộp BCTC, và không nộp tạm ngừng hoạt động Kinh doanh

• Thread starter Ninh Lương
  • Ngày gửi
N

Ninh Lương

Guest
22/6/15
73
3
8
31
Anh chị cho em hỏi, anh của em có 1 công ty đã mấy năm rồi k hoạt động , k nộp BCTC, và từ khi thành lập tới nay cũng k có 1 hóa đơn đầu vào hay đẩu ra nào. Từ đó đến nay đã 5 năm anh em hỏi nếu cứ để vậy có bị sao không,anh em lại quên không thông báo tạm ngừng hoạt động và cũng k giải thể và nếu bây giờ anh em thông báo giải thể có được không ak? Và bị phạt nhiều không ak?

Khóa học Quản trị dòng tiền
doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Anh chị cho em hỏi, anh của em có 1 công ty đã mấy năm rồi k hoạt động , k nộp BCTC, và từ khi thành lập tới nay cũng k có 1 hóa đơn đầu vào hay đẩu ra nào. Từ đó đến nay đã 5 năm anh em hỏi nếu cứ để vậy có bị sao không,anh em lại quên không thông báo tạm ngừng hoạt động và cũng k giải thể và nếu bây giờ anh em thông báo giải thể có được không ak? Và bị phạt nhiều không ak?
Công ty anh bạn ở đâu nhỉ?

N

Ninh Lương

Guest
22/6/15
73
3
8
31
cty anh em ở Hà Nội a ak, từ khi thành lập đến nay không nộp 1 tờ khai thuế gì cả,,để lâu rồi anh em cũng quên mất, giờ mới nhớ ra quên k giải thể cũng k tạm ngừng hoạt động

H

hangtt81

Guest
Công ty em 5 năm không hoạt động. Chắc chắn e đã bị đóng mã số thuế. Công ty không mở lại mã thì không thể giải thể được em nhé. Muốn mở lại mã thì bị phạt khoảng:
1. Thuế môn bài 5 năm: 5tr nếu là bậc 1. Phạt 1 lần tiền thuế là 5tr nữa. Tiền chậm nộp chắc khoảng 3-4 triệu
2. Phạt k nộp tờ khai GTGT: 4tr2
3. Phạt k nộp quyết toán thuế TNDN: 4tr2
4. Phạt k nộp báo cáo tài chính: 4tr2 nếu theo TT166, còn nghị định 105 phạt báo cáo nặng lắm, cái này tuỳ chi cục áp dụng
Tính sơ sơ mở mã mất khoảng hơn 20tr sau đó mới làm giải thể được e nhé. Nếu k làm giải thể ở thời điểm hiện tại k sao nhưng sau này aanh em muốn làm ăn kd thì k đứng tên giám đốc đước. Một khả năng trong tương lai sẽ xảy ra đó là khi thông quan ra cửa khẩu anh em sẽ k được xuất ngoại do công ty bị treo ở dạng chưa hoàn thành về thuế.
Thân!

• Like
Reactions: Ninh Lương
doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
cty anh em ở Hà Nội a ak, từ khi thành lập đến nay không nộp 1 tờ khai thuế gì cả,,để lâu rồi anh em cũng quên mất, giờ mới nhớ ra quên k giải thể cũng k tạm ngừng hoạt động
Nếu có nhu cầu thì inbox mình, mình nhận vụ này nhé :d

P

Phuong 021088

Guest
25/2/17
3
0
1
35
Hic sao lâu vậy bị phạt rồi e

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA