Chi phân bổ giá trị thiết bị thể thao

• Thread starter Brayan
  • Ngày gửi
B

Brayan

Guest
21/2/17
20
5
3
30
Hiện tại công ty em định xây một nhà thể thao và mua sắm thiết bị thể thao phục vụ cho nhân viên công ty.

Theo TT 96 thì “Riêng tài sản cố định phục vụ cho người lao động làm việc tại doanh nghiệp như:… khu thể thao và các thiết bị, nội thất đủ điều kiện là tài sản cố định lắp đặt trong các công trình nêu trên… được trích khấu hao tính vào chi phí được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế.”

Tuy nhiên, các thiết bị thể thao cty em định mua thì toàn có nguyên giá < 30 triệu => không đủ tiêu chuẩn ghi nhận TSCĐ.

Cty em có thể áp dụng quy định bên dưới để tính vào chi phí được trừ khi tính thuế TNDN các khoản chi phân bổ giá trị các thiết bị thể thao (sử dụng cho mục đích phúc lợi, không phải mục đích sản xuất kinh doanh) nói trên không?

Tiết d, Khoản 2.2, Điều 4, TT 96: “Đối với tài sản là công cụ, dụng cụ, bao bì luân chuyển, ... không đáp ứng đủ điều kiện xác định là tài sản cố định theo quy định thì chi phí mua tài sản nêu trên được phân bổ dần vào chi phí hoạt động sản xuất kinh doanh trong kỳ nhưng tối đa không quá 3 năm.”

Mong các anh chị giúp đỡ ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

Brayan

Guest
21/2/17
20
5
3
30
Nhờ các cao thủ giúp em với.

B