thue TNCN

• Thread starter loan8815
  • Ngày gửi
L

loan8815

Guest
8/3/17
2
0
1
36
Mọi ng ơi cho em hỏi đã ai đăng ký mã số thuế cho người phụ thuộc trên 3.3.1 chưa ạ?
Cty em có 5 người phải nộp thuế TNCN, nhưng chưa ai đăng ký mã số thuế cho người phụ thuộc, em làm nhưng ko thành công.
Nếu năm nay em ko đăng ký MST cho ng phụ thuộc trước lúc quyết toán TTNCN 2016, thì có bị phạt ko? (khi quyết em vẫn tính giảm trừ gia cảnh bình thường)

Khóa học Quản trị dòng tiền
ttta92

ttta92

Cao cấp
5/10/16
553
63
28
TP HCM
Theo TT95/2016/TT-BTC thì có MST trc 31/03/2017 vẫn đc mà, nên giờ tới đó bạn đăng kí đi

L

loan8815

Guest
8/3/17
2
0
1
36
tại vì ông giám đốc ko có số CMT của bố mẹ già nên giờ mình ko đăng ký đc MST ng phụ thuộc cho 2 cụ. Nên m muốn hỏi ko làm MST nhưng vẫn tính ng phụ thuộc khi quyết toán thuế TNCN cho giám đốc m thì có bị phạt ko? Khổ qóa

ttta92

ttta92

Cao cấp
5/10/16
553
63
28
TP HCM
tại vì ông giám đốc ko có số CMT của bố mẹ già nên giờ mình ko đăng ký đc MST ng phụ thuộc cho 2 cụ. Nên m muốn hỏi ko làm MST nhưng vẫn tính ng phụ thuộc khi quyết toán thuế TNCN cho giám đốc m thì có bị phạt ko? Khổ qóa
^^ khó,... hóng cao nhân chỉ giáo

Spentec paint

Spentec paint

Cao cấp
26/7/16
375
87
28
Đà Nẵng
mình thấy là nếu bạn ko đăng kí ng phụ thuộc thì chỗ giảm trừ bạn điền 9tr/1 tháng hoặc có uq điền 108tr, ko cộng mấy khoản giảm trừ thì coi như ngta ko có ng phụ thuộc sao bị phạt?. còn nếu ko đăng kí dc mst cho ng phụ thuộc thì số tiền giảm trừ ít đi, nêu trừ ra khoản đó mà phải nộp thì bị thiệt thôi.

Tứ Phong

Tứ Phong

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/12/08
355
126
43
TP.HCM
Chỉ cần 1 cuốc điện thoại thì sẽ có số CMT thôi. Cái gì cũng muốn làm sao được.