Thắc mắc về hóa đơn đầu vào

• Thread starter Tiffany Trang
  • Ngày gửi
T

Tiffany Trang

Guest
24/7/16
98
2
18
33
Em chào anh chị ạ, em nhờ anh chị tư vấn giúp em 1 vấn đề này được không ạ. Bên em là chế tạo cơ khí. Đầu vào bên em nguyên văn là " Thép tấm các loại ", " Thép tròn các loại ".... tất cả đều chung chung là các loại
Đầu ra của em là : " Bộ con lăn ", " Puly cáp ... "
Theo định mức đúng kỹ thuật thì sẽ phải chia ra 1 bộ con lăn cần : 100 kg thép ống phi 40, 50 kg thép ống phi 30 , hay 50 kg thép tấm dày 20 li, ...
Vậy em xin được hỏi anh là đầu vào em toàn chung chung " các loại " như vậy, thì trong định mức sản xuất em cũng để chung chung là "150 kg thép ống các loại " và " 50 kg thép tấm các loại " như vậy có được không ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenduykhanh36

Cao cấp
20/11/09
482
146
43
40
Tô hiệu, Hải Phòng
Em chào anh chị ạ, em nhờ anh chị tư vấn giúp em 1 vấn đề này được không ạ. Bên em là chế tạo cơ khí. Đầu vào bên em nguyên văn là " Thép tấm các loại ", " Thép tròn các loại ".... tất cả đều chung chung là các loại
Đầu ra của em là : " Bộ con lăn ", " Puly cáp ... "
Theo định mức đúng kỹ thuật thì sẽ phải chia ra 1 bộ con lăn cần : 100 kg thép ống phi 40, 50 kg thép ống phi 30 , hay 50 kg thép tấm dày 20 li, ...
Vậy em xin được hỏi anh là đầu vào em toàn chung chung " các loại " như vậy, thì trong định mức sản xuất em cũng để chung chung là "150 kg thép ống các loại " và " 50 kg thép tấm các loại " như vậy có được không ạ
Không được, công ty mình làm đóng tàu cũng như thế, và việc của mình là phải làm bảng kê chi tiết từng loại vật tư (ví dụ thép tấm 6000x9000x3; thép tấm 6000x9000x5) gửi lại cho bên bán đóng dấu cho mình, bạn để như thế đã sai ngay từ đầu vào rồi.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,197
988
113
Không đc làm như thế đâu nhé.
Đầu vào hóa đơn ghi rõ thép tấm 2 ly x1500x6000 nhé. Ví dụ vậy.
Định mức cấp phải rõ ràng như thế. Ko có chuyện chung chung đâu.

T

Tiffany Trang

Guest
24/7/16
98
2
18
33
Nhưng đúng là thực tế bên em mua 1 lô hàng thép tấm, thép ống các loại, không biết chính xác được chi tiết từng loại kg thế nào đâu các anh ạ, giờ em không biết sao nữa ...

F

FCM

Sơ cấp
3/1/06
16
0
1
Hanoi
Như các bạn đã tư vấn đó. Bạn làm bảng kê chi tiết từng loại rồi gửi cho bên bán đóng dấu giúp. Trong định mức bạn cũng chi tiết luôn. Vì nhập kho bạn cũng phải chi tiết từng loại đâu có chung được

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,187
1,237
113
Hoa Binh
Nhưng đúng là thực tế bên em mua 1 lô hàng thép tấm, thép ống các loại, không biết chính xác được chi tiết từng loại kg thế nào đâu các anh ạ, giờ em không biết sao nữa ...

Mọi người tư vấn đúng rồi. DN khi mua phải yêu cầu bên bán ghi rõ chi tiết theo: Chủng loại, Đơn vị tính chuẩn. Nếu trước đây chưa làm được là sai nay bạn phải tổ chức kiễm kê để phân loại theo dõi chi tiết ngay.

• Like
Reactions: Tiffany Trang
T

Tiffany Trang

Guest
24/7/16
98
2
18
33
Em cảm ơn các anh chị đã tư vấn à, xin nhờ các anh chị tư vấn thêm cho rm cách làm lại bảng kê chi tiết bổ sung ạ vì trong hoá đơn chỉ ghi thép tấm các loại thôi, không ghi là theo bảng kê xxx đính kèm ạ ...

S

snowsummer1791

Trung cấp
20/1/14
54
9
8
Hà Nội
Trên bảng kê bạn ghi (kèm theo Hóa đơn số......ngày...........) là được mà

N

nguyenduykhanh36

Cao cấp
20/11/09
482
146
43
40
Tô hiệu, Hải Phòng
Em cảm ơn các anh chị đã tư vấn à, xin nhờ các anh chị tư vấn thêm cho rm cách làm lại bảng kê chi tiết bổ sung ạ vì trong hoá đơn chỉ ghi thép tấm các loại thôi, không ghi là theo bảng kê xxx đính kèm ạ ...
Thông thư 39 năm 2014 quy định về hóa đơn đã quy định rõ ràng, theo đó thì bảng kê phải đầy đủ thông tin của người bán, diễn giải đầy đủ nội dung của hóa đơn kèm theo và phải ghi chú rõ ràng là bảng kê đi kèm hóa đơn số.. ngày.. nào đó

T

Tiffany Trang

Guest
24/7/16
98
2
18
33
Thông thư 39 năm 2014 quy định về hóa đơn đã quy định rõ ràng, theo đó thì bảng kê phải đầy đủ thông tin của người bán, diễn giải đầy đủ nội dung của hóa đơn kèm theo và phải ghi chú rõ ràng là bảng kê đi kèm hóa đơn số.. ngày.. nào đó
Vâng ạ, nhưng đó là thể hiện trên bảng kê thì bắt buộc phải theo hóa đơn số xxx ngày xxx , nhưng giờ hóa đơn đầu vào bên em chót ghi " thép tấm các loai như vậy rồi thì giờ em có lập bảng kê thêm được không ạ ? Vì bình thường em được biết hóa đơn àm có bảng kê đính kèm thì trên hóa đơn phải ghi " theo bảng kê số xxxx " ở đây hóa đơn của em lại không ghi như vậy các anh ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA