Mỗi tuần một chuyên đề

VI PHẠM QUYẾT TOÁN KHỐNG KHỐI LƯỢNG CÔNG TRÌNH

• Thread starter Saoduong
  • Ngày gửi
S

Saoduong

Sơ cấp
29/12/16
19
5
3
32
Mọi người cho em hỏi nộp tiền vi phạm quyết toán khống khối lượng công trình hạch toán như thế nào với ạ???????????

Khóa học Quản trị dòng tiền
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
Mọi người cho em hỏi nộp tiền vi phạm quyết toán khống khối lượng công trình hạch toán như thế nào với ạ???????????
Câu hỏi chẳng đầu đuôi rõ ràng thì làm sao biết trả lời, bạn?

N

nguyenduykhanh36

Cao cấp
20/11/09
482
146
43
40
Tô hiệu, Hải Phòng
Có nghĩa là bạn làm giá thành công trình trên thuế nhưng thực tế là không có công trình đó hả?
Nếu là bạn bị doanh nghiệp khác phạt thì vẫn đưa vào chi phí bình thường
Còn nếu bị thuế phạt thì đưa vào chi phí không hợp lệ

S

Saoduong

Sơ cấp
29/12/16
19
5
3
32
Câu hỏi chẳng đầu đuôi rõ ràng thì làm sao biết trả lời, bạn?
Dạ! Ví dụ: Chuyển tiền nộp tiền vi phạm quyết toán khống khối lượng công trình A là 5.000.000 đồng thì hạch toán thế nào ạ?

N

nguyenduykhanh36

Cao cấp
20/11/09
482
146
43
40
Tô hiệu, Hải Phòng
Dạ! Ví dụ: Chuyển tiền nộp tiền vi phạm quyết toán khống khối lượng công trình A là 5.000.000 đồng thì hạch toán thế nào ạ?
chuyển đi đâu, ai chuyển, ai phạt

S

Saoduong

Sơ cấp
29/12/16
19
5
3
32
chuyển đi đâu, ai chuyển, ai phạt
Là bị thanh tra tỉnh phạt đó ạ. E thấy trong sổ phụ ngân hàng có ghi chuyển tiền nộp phạt, thấy có thông báo phạt của thanh tra tỉnh nữa. em mới vào làm nên cụng không nắm rõ

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
Là bị thanh tra tỉnh phạt đó ạ. E thấy trong sổ phụ ngân hàng có ghi chuyển tiền nộp phạt, thấy có thông báo phạt của thanh tra tỉnh nữa. em mới vào làm nên cụng không nắm rõ
Bạn hạch toán khoản nộp phạt này vào chi phíc khác của DN và loại trừ khi tính thuế TNDN nhé.
Chi phí khác là tài khoản nào thì vui lòng mở chế độ kế toan ra xem lại, sẵn xem nguyên lý hạch toán của tài khoản luôn.
Tại đây có đầy đủ : http://tuvan.webketoan.vn/

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA