Bị xé bỏ cả 3 liên của hoá đơn vat

• Thread starter Looblack
  • Ngày gửi
L

Looblack

Guest
10/3/17
6
0
1
25
Mọi người ơi!! Mọi người giúp em với!!
Em k học kế toán nhưng cô em nhờ nên em có làm thêm cho cô e. Sự việc là em phải viết hoá đơn đỏ và trong một lần em bị viết sai. Vì sợ bị mắng và không biết sự quan trọng của quyển hoá đơn đó nên em xé mất cả 3 liên của quyển đó. Bây giờ em phải làm thế nào ạ. Và nếu bị xử phạt thì bao nhiêu ạ. Thực sự bây giờ em đang rất sợ. Mọi người giúp em với!!! Em cảm ơn ạ!!
Huhuhu cũng chỉ tại em ngu dại.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

noel

Trung cấp
23/10/07
84
13
8
tp hcm
Em nói thật hay em cố tình tạo topic để câu comment?
Vì ko kế toán nào đã đựoc dạy và ko công nào để kế toán tự ý xé bỏ hoá đơn vậy cả em àh!
Hoá đơn nó có số thứ tự, vậy em xé thì số xé em bỏ xọc rác ah!? Giờ nó nhảy số thì tính sao?
Nội cái chuyện Liên gốc trắng bị rời ra khỏi cuốn, trừ cuốn rời, là thuế đã kêu giải trình rồi.. nói gì đến xé mất 3 liên!
Về xử phạt thì em xem nghị địinh xử phạt trog quản lý và sử dụng hđ nhá.

L

Looblack

Guest
10/3/17
6
0
1
25
@noel dạ e nói thật ạ. Em không phải là sinh viên kế toán ạ. Em đã trình bày bên trên là do em sợ bị mắng và không biết sự qun trọng của cuốn hoá đơn. Và thật sự là em không biết gì ạ

L

Looblack

Guest
10/3/17
6
0
1
25
Vâng em đã xé và vứt vào xọt rác. Thật sự bây giờ em đang rất sợ ạ. Mong mọi người chỉ bảo chi tiết giúp em với. Em không mong câu view hay cmt đâu ạ

L

Looblack

Guest
10/3/17
6
0
1
25
Mọi người ơi. Mọi lời em nói bên trên đều là sự thật. Mong mọi người giúp em với

N

nguyenduykhanh36

Cao cấp
20/11/09
482
146
43
40
Tô hiệu, Hải Phòng
Mọi người ơi. Mọi lời em nói bên trên đều là sự thật. Mong mọi người giúp em với
Có cái gì đâu mà phải sợ thế nhỉ, công ty tư nhân chứ có phải nhà nước đâu mà sợ. Cứ theo mọi hướng dẫn làm thông báo với thuế thôi, cái đáng lo là bây giờ làm sao cho bà cô bà ấy không cho một trận đấy

L

Looblack

Guest
10/3/17
6
0
1
25
Là sao ạ. Em không hiểu. Có thể nói rõ hơn cho em đc không ạ.
Có bị nộp phạt không ạ.

N

nguyenduykhanh36

Cao cấp
20/11/09
482
146
43
40
Tô hiệu, Hải Phòng
Là sao ạ. Em không hiểu. Có thể nói rõ hơn cho em đc không ạ.
Có bị nộp phạt không ạ.
Phạt thì rõ ràng rồi, em đọc thông tư 39 để biết các tình huống xử lý hóa đơn

L

Looblack

Guest
10/3/17
6
0
1
25
Vâng e cảm ơn ạ.

Xem nhiều