Thời điểm đủ 5 năm liên tục

• Thread starter hasukem
  • Ngày gửi
H

hasukem

Sơ cấp
20/3/15
9
0
1
30
Hà Nội
Cả nhà cho em hỏi: đủ thời điểm 5 năm liên tục thì trên thẻ bhyt ghi như thế nào ạ? Và cần những hồ sơ gì để xin cấp lại thẻ bhyt đã đủ 5 năm liên tục ạ? Em cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
- Thời hạn gián đoạn đối với thẻ BHYT 5 năm liên tục ko được quá 3 tháng. Thẻ BHYT 5 năm liên tục sẽ như sau:

Bạn gián đoạn bao lâu rồi? hiện tai đang đi làm có đóng BHXH hay đang nghỉ việc?

• Like
Reactions: hasukem
H

hasukem

Sơ cấp
20/3/15
9
0
1
30
Hà Nội
@Thủy BB em có làm bảo hiểm cho 2 bạn ở công ty, cả 2 đều đủ 5 năm liên tục rồi ạ, nhưng
1 thẻ mới cấp lại ghi thời điểm 5 năm liên tục từ tháng 01/01/2017 đến 31/12/2022
1 bạn chưa đc cấp thẻ mới báo tăng thì em phải nộp những mẫu nào để họ cấp thẻ mới ko bị sai ạ?

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
@Thủy BB em có làm bảo hiểm cho 2 bạn ở công ty, cả 2 đều đủ 5 năm liên tục rồi ạ, nhưng
1 thẻ mới cấp lại ghi thời điểm 5 năm liên tục từ tháng 01/01/2017 đến 31/12/2022
1 bạn chưa đc cấp thẻ mới báo tăng thì em phải nộp những mẫu nào để họ cấp thẻ mới ko bị sai ạ?
1. Nếu thẻ cấp lại ghi:
Thời hạn sử dụng từ 01/01/2017 đến 31/12/2017
Thời điểm đủ 5 năm liên tục từ ngày xx/xx/201x (chẳng hạn)
Thì sẽ đúng. Trường hợp thẻ mới ghi như bạn nó thì bạn nên gọi hỏi lại quản lý thu xem s nhé?
2. E làm thủ tục cấp lại thẻ cho LĐ theo phiếu GNHS 402:
- Mẫu TK1-TS
- Thẻ BHYT cũ còn giá trị (thẻ BHYT bị hư hỏng)
- Trường hợp điều chỉnh quyền lợi khám, chữa bệnh: Giấy tờ có liên quan đến mức hưởng quyền lợi cao hơn (Bản sao).
E xem Phiếu giao nhận hồ sơ 402 chị đính kèm nha.

Đính kèm

• 18pgnhs402tb103.doc
    121 KB · Lượt xem: 46
  • Like
H

hasukem

Sơ cấp
20/3/15
9
0
1
30
Hà Nội
1. Nếu thẻ cấp lại ghi:
Thời hạn sử dụng từ 01/01/2017 đến 31/12/2017
Thời điểm đủ 5 năm liên tục từ ngày xx/xx/201x (chẳng hạn)
Thì sẽ đúng. Trường hợp thẻ mới ghi như bạn nó thì bạn nên gọi hỏi lại quản lý thu xem s nhé?
2. E làm thủ tục cấp lại thẻ cho LĐ theo phiếu GNHS 402:
- Mẫu TK1-TS
- Thẻ BHYT cũ còn giá trị (thẻ BHYT bị hư hỏng)
- Trường hợp điều chỉnh quyền lợi khám, chữa bệnh: Giấy tờ có liên quan đến mức hưởng quyền lợi cao hơn (Bản sao).
E xem Phiếu giao nhận hồ sơ 402 chị đính kèm nha.
1.Theo đúng mẫu thì thời điểm đủ 5 năm liên tục chỉ từ ngày xx/xx/201x thôi còn của bạn ý lại từ ngày/tháng/năm đến ngày tháng năm thì họ tính lại từ đầu đúng k ạ? Trường hợp này thì em làm hồ sơ như chị nói trên
2. Còn doanh nghiệp tham gia lần đầu e mới báo tăng tháng 2, chưa cấp thẻ mà đủ 5 năm liên tục rồi thì em làm thủ tục gia hạn thẻ bhyt qua phần mềm IVan đc ko ạ?

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
1.Theo đúng mẫu thì thời điểm đủ 5 năm liên tục chỉ từ ngày xx/xx/201x thôi còn của bạn ý lại từ ngày/tháng/năm đến ngày tháng năm thì họ tính lại từ đầu đúng k ạ? Trường hợp này thì em làm hồ sơ như chị nói trên
2. Còn doanh nghiệp tham gia lần đầu e mới báo tăng tháng 2, chưa cấp thẻ mà đủ 5 năm liên tục rồi thì em làm thủ tục gia hạn thẻ bhyt qua phần mềm IVan đc ko ạ?
E báo tăng vào tháng 2. DN lại tham gia BHXH lần đầu mà bên bhxh hok trả đủ thẻ BHYT thôi hay s v?
1. E nên tự tìm hỉu thêm về BHYT đủ 5 năm liên tục nhé. Mẫu như cj nói mà đúng là phải như trên. Không đúng hay chỗ nào hok hỉu thì nên gọi hỏi quản lý Thu bhxh đơn vị của e.
bao-hiem_ypnx.jpg bhxhvngiaithichvedongchuthoidiemdu5namtrenthebhyt.jpg
2. Làm qua phần mềm BHXH. E chỉ iu cầu cấp lại thẻ BHYT. Trường hợp báo tăng bên đó họ tự trả thẻ về chứ s phải gia hạn?
Thủ tục gia hạn khác thủ tục cấp thẻ BHYT nhé.

• Like
H

hasukem

Sơ cấp
20/3/15
9
0
1
30
Hà Nội
đấy là 2 công ty khác nhau chị ạ.
cuối tháng 2 em đki tham gia bhxh lần đầu cho cty. Em mới báo tăng vào tháng 2 cho 1 bạn, họ chưa có trả thẻ về thì em sợ đến lúc cấp thẻ họ lại trả về k đủ 5 năm liên tục
nên em muốn hỏi thủ tục nộp luôn để họ cấp thẻ ghi đúng thời điểm 5 năm liên tục ý ạ
em có hỏi các bạn bên Ivan thì bạn nói làm thủ tục gia hạn thẻ vào mẫu 03
theo như chị nói thì bạn ý tư vấn sai cho em ạ?

H

hasukem

Sơ cấp
20/3/15
9
0
1
30
Hà Nội
E báo tăng vào tháng 2. DN lại tham gia BHXH lần đầu mà bên bhxh hok trả đủ thẻ BHYT thôi hay s v?
1. E nên tự tìm hỉu thêm về BHYT đủ 5 năm liên tục nhé. Mẫu như cj nói mà đúng là phải như trên. Không đúng hay chỗ nào hok hỉu thì nên gọi hỏi quản lý Thu bhxh đơn vị của e.
View attachment 18460 View attachment 18461
2. Làm qua phần mềm BHXH. E chỉ iu cầu cấp lại thẻ BHYT. Trường hợp báo tăng bên đó họ tự trả thẻ về chứ s phải gia hạn?
Thủ tục gia hạn khác thủ tục cấp thẻ BHYT nhé.
cuối tháng 2 em đki tham gia bhxh lần đầu cho cty. Em mới báo tăng vào tháng 2 cho 1 bạn, họ chưa có trả thẻ về thì em sợ đến lúc cấp thẻ họ lại trả về k đủ 5 năm liên tục
nên em muốn hỏi thủ tục nộp luôn để họ cấp thẻ ghi đúng thời điểm 5 năm liên tục ý ạ

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Vấn đề e muốn hỏi là gì v?
Cty e mới tham gia BHXH lần đầu? BHXH đã trả sổ thẻ chưa?

• Like
H

hasukem

Sơ cấp
20/3/15
9
0
1
30
Hà Nội
Vấn đề e muốn hỏi là gì v?
Cty e mới tham gia BHXH lần đầu? BHXH đã trả sổ thẻ chưa?
bên bảo hiểm chưa trả thẻ mà chị
em muốn hỏi là có cần nộp thêm mẫu nào ko để đc cấp thẻ đủ 5 năm liên tục. Vì tham gia khác quận nên họ chưa tra cứu đc đã đủ 5 năm liên tục chưa

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
bên bảo hiểm chưa trả thẻ mà chị
em muốn hỏi là có cần nộp thêm mẫu nào ko để đc cấp thẻ đủ 5 năm liên tục. Vì tham gia khác quận nên họ chưa tra cứu đc đã đủ 5 năm liên tục chưa
Chưa trả sổ thẻ mà e lo xa qá v? Rồi thêm trường hợp
@Thủy BB
Trường hợp này đã có thẻ đâu mà e hỏi v?
Khi nào BHXH trả sổ thẻ, mà sai thông tin hay cần điều chỉnh thì căn cứ vào đó để điều chỉnh lại thôi.

• Like
H

hasukem

Sơ cấp
20/3/15
9
0
1
30
Hà Nội
Chưa trả sổ thẻ mà e lo xa qá v? Rồi thêm trường hợp

Trường hợp này đã có thẻ đâu mà e hỏi v?
Khi nào BHXH trả sổ thẻ, mà sai thông tin hay cần điều chỉnh thì căn cứ vào đó để điều chỉnh lại thôi.
cảm ơn chị nhiều. em hỏi cho 2 bạn khác nhau nên hơi bị loạn.
còn thẻ bh chưa cấp em muốn hỏi xem trường hợp đấy có phải nộp thêm mẫu gì ko thôi để ko bị sai khi cấp thẻ.chắc e lo hơi xa.
Em cảm ơn chị nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA