THUẾ TNDN

• Thread starter Nguyenhaminh
  • Ngày gửi
Nguyenhaminh

Nguyenhaminh

Guest
14/11/16
38
6
8
31
em là sinh viên mới ra trường, mọi người chỉ giáo giúp em vấn đề này với ạ.
"Có phải doanh nghiệp nào cũng phải nộp thuế TNDN tạm tính theo quý không. Nếu công ty tính thuế TNDN cuối năm và nộp luôn 1 thể có được không" ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

Brayan

Guest
21/2/17
20
5
3
30
Nào chịu khó đọc lại TT 78 đi em.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Căn cứ vào tình hình lỗ lãi mà nộp bạn ạ!

L

loan90

Cao cấp
20/6/10
271
69
28
33
TPHCM
TNDN tạm tính theo quý, đóng tiền theo quý, DN có thể đóng trước 1 phần để tránh cuối năm đóng quá nhiều.
Thực tế nhiều Dn sẽ để cuối năm đóng tiền thuế 1 lần luôn, nhưng phải đóng trước ngày 30/1, nếu đóng sau ngày này sẽ phát sinh tiền lãi nhé.

L

loan90

Cao cấp
20/6/10
271
69
28
33
TPHCM
Bạn đóng trước 80% tiền thuế TNDN trước 30/1 thì ko bị phát sinh lãi nhé

N

nguyenduykhanh36

Cao cấp
20/11/09
482
146
43
40
Tô hiệu, Hải Phòng
em là sinh viên mới ra trường, mọi người chỉ giáo giúp em vấn đề này với ạ.
"Có phải doanh nghiệp nào cũng phải nộp thuế TNDN tạm tính theo quý không. Nếu công ty tính thuế TNDN cuối năm và nộp luôn 1 thể có được không" ạ.
Doanh nghiệp trong quý nếu tạm tính có lãi, phát sinh thuế TNDN mới phải nộp, đến cuối năm sau khi tạm tính xong rồi thì quyết toán tức là xem lại xem thuế TNDN cuối cùng doanh nghiệp phải nộp là bao nhiêu, thiếu thì phải bổ sung, thừa thì đành phải đợi kỳ sau cho nó trừ đi chứ không đòi về được, vậy mới đểu

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Doanh nghiệp trong quý nếu tạm tính có lãi, phát sinh thuế TNDN mới phải nộp, đến cuối năm sau khi tạm tính xong rồi thì quyết toán tức là xem lại xem thuế TNDN cuối cùng doanh nghiệp phải nộp là bao nhiêu, thiếu thì phải bổ sung, thừa thì đành phải đợi kỳ sau cho nó trừ đi chứ không đòi về được, vậy mới đểu
Có rất nhiều cái đểu và bức xúc. Thời buổi thuế phí cao. DN ko thèm xin ưu đãi rồi. Nộp thuế thừa cũng ko đòi lại được. Bảo khấu trừ kỳ sau. Trong khi ko có tiền là chết. Nói nghe chỉ muốn táng cho cái vào tai.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA