Cách chuyển tiền vay để thanh toán tiền mua hàng thành tiền vay để cho vay

• Thread starter Misa Bear
  • Ngày gửi
M

Misa Bear

Guest
18/3/17
9
0
1
43
Mọi người ơi tư vấn giúp mình với. Cty mình vay tiền để thanh toán tiền hàng, đã chuyển khoản xong nhưng Hợp đồng không thực hiện được. Vậy bên mình có thể làm hợp đồng cho cty bán hàng họ vay lại số tiền đã chuyển được không? thời hạn bằng thời hạn mình vay NH, lãi suất cao hơn một tí.

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ketoantaydo

Guest
14/3/14
9
0
1
35
ha noi
Theo mình thì nếu không thực hiện hợp đồng nữa thị hai bên lập biên bản huỷ hợp đồng. Rồi bên bán chuyển lại số tiền bên bạn đã chuyển cho họ về tài khoản của bên bạn.

M

Misa Bear

Guest
18/3/17
9
0
1
43
Cảm ơn bạn, nhưng số tiền đó là bên mình vay, chuyển trả lại mình chưa biết xử lý như thế nào vì chưa tìm ra nguồn hàng như của bên bán, vậy cho họ vay để trả lãi vay ngân hàng, bạn thấy có hợp lý không?

U

unregister

Cao cấp
8/4/08
293
89
28
Hà Nội
Mọi người ơi tư vấn giúp mình với. Cty mình vay tiền để thanh toán tiền hàng, đã chuyển khoản xong nhưng Hợp đồng không thực hiện được. Vậy bên mình có thể làm hợp đồng cho cty bán hàng họ vay lại số tiền đã chuyển được không? thời hạn bằng thời hạn mình vay NH, lãi suất cao hơn một tí.
Mình dám chắc trong ĐKKD của công ty bạn ko có chức năng cho vay tiền vì đấy là loại hinh kinh doanh có điều kiện.
Tốt nhất là làm phụ lục hợp đồng trong đó nêu trường hợp bên kia không thực hiện được hợp đồng thì phải trả lại toàn bộ số tiền cho bên mua đồng thời phải bồi thường cho bên mua khoản phí phạt hợp đồng = lãi suất bên bạn ấn định x số tiền phải trả lại tính từ ngày bên bán nhận được tiền tới ngày trả lại tiền

• Like
Reactions: Lam Minh Quan
T

tamvpbank

Guest
18/3/17
5
2
3
33
bên Công ty bạn có chức năng cho vay đâu mà làm hợp đồng vay
làm hợp đồng hủy kèm phí phạt coi như lãi suất vay đi

M

Misa Bear

Guest
18/3/17
9
0
1
43
Mình dám chắc trong ĐKKD của công ty bạn ko có chức năng cho vay tiền vì đấy là loại hinh kinh doanh có điều kiện.
Tốt nhất là làm phụ lục hợp đồng trong đó nêu trường hợp bên kia không thực hiện được hợp đồng thì phải trả lại toàn bộ số tiền cho bên mua đồng thời phải bồi thường cho bên mua khoản phí phạt hợp đồng = lãi suất bên bạn ấn định x số tiền phải trả lại tính từ ngày bên bán nhận được tiền tới ngày trả lại tiền

M

Misa Bear

Guest
18/3/17
9
0
1
43
Cảm ơn các bạn nhiều nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA