Hướng dẫn cách chốt sổ bảo hiểm cho người lao động tự chốt sổ

• Thread starter dthaott92
  • Ngày gửi
D

dthaott92

Guest
9/2/17
5
0
1
31
Chào cả nhà,
Em đang gặp trường hợp như thế này:
Bên em có 01 người lao động vừa ký hợp đồng chính thức, em cũng đã đăng ký bảo hiểm với cơ quan bảo hiểm quận. Nhưng lúc em nhận kết quả trả về là chị này chưa chốt sổ bên công ty cũ, mà chị này nghỉ ngang do có xích mích với công ty cũ nên cũng không muốn quay về công ty lấy sổ.
Anh chị cho em ho

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Vẫn đc nha bạn. Thủ tục như chốt bình thường có thêm đơn đề nghị và công văn giải trình nữa với lý do Công ty XXX không chốt sổ cho tôi, mặc dù tôi đã yêu cầu nhiều lần.

• Like
Reactions: dthaott92
D

dthaott92

Guest
9/2/17
5
0
1
31
Chị cho em hỏi, khi em làm tờ trình này với cơ quan bảo hiểm xã hội thì em sẽ gửi lên cơ quan bảo hiểm quận nơi công ty cũ hay gửi cơ quan bảo hiểm quận mới ạ? Trong trường hợp bên em nộp hồ sơ cho cơ quan bảo hiểm quận mới được không ạ?

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Chị cho em hỏi, khi em làm tờ trình này với cơ quan bảo hiểm xã hội thì em sẽ gửi lên cơ quan bảo hiểm quận nơi công ty cũ hay gửi cơ quan bảo hiểm quận mới ạ? Trong trường hợp bên em nộp hồ sơ cho cơ quan bảo hiểm quận mới được không ạ?
Nộp cho cơ quan bhxh mà cty cũ đặt trụ sở đó e.

• Like
Reactions: Lam Minh Quan
D

dthaott92

Guest
9/2/17
5
0
1
31
Bên em đang thành lập pháp nhân mới, toàn bộ nhân viên sẽ chuyển hồ sơ qua công ty mới. Vậy em tiến hành chốt sổ của toàn nhân viên có được không chị? Hay là phải chia ra từng đợt chốt sổ ạ?

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Bên em đang thành lập pháp nhân mới, toàn bộ nhân viên sẽ chuyển hồ sơ qua công ty mới. Vậy em tiến hành chốt sổ của toàn nhân viên có được không chị? Hay là phải chia ra từng đợt chốt sổ ạ?
Chốt sổ toàn nhân viên luôn đc nha e

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA