Ac giúp e fiel excel của cty xây dựng. thanks all

• Thread starter yuki_yuki
  • Ngày gửi
yuki_yuki

yuki_yuki

Guest
24/1/15
3
0
1
33
Chuyện là giưof em mới làm bên cty xây dựng. yêu cầu công việc của em là phải theo dõi vật tư nhỏ le, tài sản cố định sao cho cần thì phải biết công trình đó có bnhieu tài sản cố định, nhập xuất nghuyên vật liệu công trình đó ntn, và số tổng hợp các nguyên vật liệu đó. Ac có ai làm về bên cty xâyduwngj thì giúp e với ạ, e đã làm rồi nhưng vẫn thấy chưa hiêu qua. em cảm ơn. ( hangmy90@gmail.cọm)

Khóa học Quản trị dòng tiền
thinhvd

thinhvd

Cao cấp
25/11/09
1,336
234
63
Hà Nội
bluesofts.net
Chuyện là giưof em mới làm bên cty xây dựng. yêu cầu công việc của em là phải theo dõi vật tư nhỏ le, tài sản cố định sao cho cần thì phải biết công trình đó có bnhieu tài sản cố định, nhập xuất nghuyên vật liệu công trình đó ntn, và số tổng hợp các nguyên vật liệu đó. Ac có ai làm về bên cty xâyduwngj thì giúp e với ạ, e đã làm rồi nhưng vẫn thấy chưa hiêu qua. em cảm ơn. ( hangmy90@gmail.cọm)
Cái mấu chốt ở đây là quản lý tồn nhập xuất tồn theo công trình. Nên đặt hàng viết files cho phù hợp (chi phí chắc hơi đắt), không thì đi học Excel nâng cao về rồi tự viết

yuki_yuki

yuki_yuki

Guest
24/1/15
3
0
1
33
@thinhvd dạ em cảm ơn :)

U

unregister

Cao cấp
8/4/08
293
89
28
Hà Nội
Nếu yêu cầu chỉ đơn giản đúng như "cần thì phải biết công trình đó có bnhieu tài sản cố định, nhập xuất nghuyên vật liệu công trình đó ntn, và số tổng hợp các nguyên vật liệu đó" thì cũng đơn giản.
Thứ 1 là bảng mã gồm: bảng mã công trình (hạng mục công trình), thứ 2 là bảng mã TSCĐ, thứ 3 là bảng mã NVL, công cụ...
Sau đó là thiết kế bảng Database gồm cột ngày tháng, cột nội dung, cột mã công trình, cột mã TSCĐ, NVL,CCDC (chung 1 cột), cột nhập, cột xuất. Cứ mỗi 1 nghiệp vụ phát sinh nhập 1 dòng gồm các thông tin như thế. Và khi có 1 bảng dữ liệu gồm các cột như thế thì việc tập hợp số liệu theo dõi như bạn yêu cầu là việc không khó. Còn muốn theo dõi chi tiết hơn thì sẽ tạo thêm các cột với trường dữ liệu phù hợp.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA