Tăng mới lao động chưa có sổ

• Thread starter huyenanphu
  • Ngày gửi
H

huyenanphu

Guest
17/1/13
89
4
8
Hà Đông
Các anh chị tư vấn giúp e với ạ!
Bên em tăng mới 1 trường hợp, hồ sơ bên BH đã tiếp nhận và đã có kết quả mẫu BM05 gửi về mail. Em đang không biết là sổ BH và thẻ BHYT thì bên bảo hiểm có trả về cho bên em qua đường bưu điện không ạ? hay bên e in BM05 và xuống Bảo hiểm lấy sổ, thẻ ạ! Hay bên em phải gửi BM05 qua bưu điện để BH mới trả về ạ!
E cảm ơn các anh chị!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Bạn ở tỉnh nào vậy? Thông thường thì BHXH tự gửi trả hồ sơ theo thời gian trên giấy hẹn.

• Like
Reactions: huyenanphu
H

huyenanphu

Guest
17/1/13
89
4
8
Hà Đông
Bạn ở tỉnh nào vậy? Thông thường thì BHXH tự gửi trả hồ sơ theo thời gian trên giấy hẹn.
BHbên e ở quận Thanh Xuân-HN chị ạ, hsơ tăng mới này e gửi điện tử nên có kết quả BH gửi là là BM05, ko có giấy hẹn như hsơ giấy trực tiếp! e cứ đợi thêm xem bên BH có gửi về đvị thì lại í ới sau ạ! e cảm ơn chị!

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
BHbên e ở quận Thanh Xuân-HN chị ạ, hsơ tăng mới này e gửi điện tử nên có kết quả BH gửi là là BM05, ko có giấy hẹn như hsơ giấy trực tiếp! e cứ đợi thêm xem bên BH có gửi về đvị thì lại í ới sau ạ! e cảm ơn chị!
Bạn chụp hình mẫu đó lên mình xem thử nha. Thông thường bên mình là gửi thông báo hẹn trả kết quả Mẫu số 03. Ở HN thì BHXH tự gửi trả hồ sơ qua đường bưu điện.

• Like
Reactions: huyenanphu
H

huyenanphu

Guest
17/1/13
89
4
8
Hà Đông
Bạn chụp hình mẫu đó lên mình xem thử nha. Thông thường bên mình là gửi thông báo hẹn trả kết quả Mẫu số 03. Ở HN thì BHXH tự gửi trả hồ sơ qua đường bưu điện.
E vừa check trên wed của bảo hiểm thì thấy bên BH đã trả qua đường bưu chính cho bên e rồi chị! tks chị nhiều!

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
E vừa check trên wed của bảo hiểm thì thấy bên BH đã trả qua đường bưu chính cho bên e rồi chị! tks chị nhiều!
Hihi, v là ok e ha. Hok có gì nha e.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA