MUA HÓA ĐƠN ĐỎ ?

• Thread starter u.ukubi
  • Ngày gửi
u.ukubi

u.ukubi

Guest
23/3/17
1
0
1
28
Em chào anh/chị,
Em làm nghề thiết kế Freelance,cũng chỉ là thiết kế tư nhân
Vừa rồi e có thiết kế MENU cho 1 bên khách sạn, họ yêu cầu em muốn thanh toán thì phải cần có cho họ giấy hóa đỏ VAT. Nhưng như em làm tư nhân thì sao mà xuất được ạ.
Anh chị có thể cho em biết nếu em là hóa đơn đỏ thì có ảnh hưởng pháp luật nhiều không ?
Và cho em giá,%,địa chỉ mua công ty liên quan đến thiết kế được không ạ
Em xin chân thành cám ơn !!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Em chào anh/chị,
Em làm nghề thiết kế Freelance,cũng chỉ là thiết kế tư nhân
Vừa rồi e có thiết kế MENU cho 1 bên khách sạn, họ yêu cầu em muốn thanh toán thì phải cần có cho họ giấy hóa đỏ VAT. Nhưng như em làm tư nhân thì sao mà xuất được ạ.
Anh chị có thể cho em biết nếu em là hóa đơn đỏ thì có ảnh hưởng pháp luật nhiều không ?
Và cho em giá,%,địa chỉ mua công ty liên quan đến thiết kế được không ạ
Em xin chân thành cám ơn !!
Trường hợp này bạn làm hợp đồng với bên khách sạn sau đó lên chi cục thế nơi bạn có địa chỉ thường chú làm thủ tục nộp thuế có quan thuê sẽ xuất hóa đơn cho bạn (lưu ý trong thanh toán với khách sạn yêu cầu họ phải thanh toán khoản này nhé)

L

langtugh

Guest
24/5/13
2
0
1
35
Binh Duong
Thường nếu chi cá nhân tự kinh doanh, khi muốn xuất hóa đơn cho bên mua thì phải làm hợp đồng đầy đủ, cá nhân đó phải có mã số thuế. ôm 2 cái đó + mấy chứng từ dạng như biên bản nghiệm thu, giấy giao nhận dịch vụ, biên bản hoàn thành, .... lên thuế mua hóa đơn là xong thôi ( hình như tốn 5-10%)
Cách làm này là đúng và hợp luật nhất

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA