Cần giúp đỡ sửa lỗi trên Google trang tính

• Thread starter nguyetanh0510
  • Ngày gửi
N

nguyetanh0510

Guest
16/12/13
3
0
1
36
Giao Thủy
Các bác ơi giúp em với. Tình hình là em tính hàm sum trên trang tính của google nhưng nó toàn cộng sai. Như hình bên dưới em có lấy ví dụ thì kết quả tính bằng sum trên trang tính = 25.1, trong khi đó kết quả chính xác phải là 28.6 cơ. Có bác nào biết cách khắc phục lỗi này không chỉ giúp em với. Em xin chân thành cảm ơn ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
Cái này thì chịu chết

N

nguyetanh0510

Guest
16/12/13
3
0
1
36
Giao Thủy
Vậy là sao hả bác? Lỗi này đành bó tay ạ? Em lưu bao nhiêu là dữ liệu trên này, giờ số má nó cứ nhảy loạn hết cả lên mà không biết làm sao. Bác nghĩ cách giúp em với :(

thinhvd

thinhvd

Cao cấp
25/11/09
1,336
234
63
Hà Nội
bluesofts.net
Các bác ơi giúp em với. Tình hình là em tính hàm sum trên trang tính của google nhưng nó toàn cộng sai. Như hình bên dưới em có lấy ví dụ thì kết quả tính bằng sum trên trang tính = 25.1, trong khi đó kết quả chính xác phải là 28.6 cơ. Có bác nào biết cách khắc phục lỗi này không chỉ giúp em với. Em xin chân thành cảm ơn ạ!
View attachment 18493
Bản chất của Text là nhảy sang bên tay trái, Number thì bên tay phải. Có số 0.8 ở bên tay trái -> Tức khả năng nó là text và không cộng vào kết quả --> sai. Xem lại nhập liệu

N

nguyetanh0510

Guest
16/12/13
3
0
1
36
Giao Thủy
Nếu cộng 0.8 vào thì kết quả vẫn sai mà bác. Vì tổng kết quả kia ra có 25.1 mà kết quả đúng nó phải ra 28.6 cơ. Vậy tức là nó cộng các số bên trên vẫn sai ạ. Mà cái này là bảng tính trên drive chứ không phải excel bình thường nên em cũng không biết sửa text với number như thế nào ạ. Em thử sửa (Vào định dạng -> chọn số -> chọn tự động) nhưng số nó bị nhảy loạn lên. Như hình dưới này bác ạ. Bác giúp em với!

Đính kèm

48.2 KB · Lượt xem: 55
C

cucsoi

Guest
25/1/10
36
9
8
bd
tốt nhất bạn share file này hoặc gửi file lên chứ coi như vậy thì chịu

Xem nhiều