Hỏi về thời điểm xuất hoá đơn và ghi nhận doanh thu đối với hàng xuất khẩu

• Thread starter Hocketoan2017
  • Ngày gửi
H

Hocketoan2017

Guest
23/3/17
2
0
1
34
em nhờ a giúp em tình huống này .ở công ty e có phát sinh nghiệp vụ xuất khẩu thời điểm lập hóa đơn và xuất hàng không giống nhau .vậy khi tính doanh thu và giá vốn để xác định thuế thu nhập doanh nghiệp phải nộp em phải ghi nhận theo ngày nào ,trên tờ khai quyết toán thuế TNDN thì điền vào chỉ tiêu nào .em cảm ơn​

Khóa học Quản trị dòng tiền
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
em nhờ a giúp em tình huống này .ở công ty e có phát sinh nghiệp vụ xuất khẩu thời điểm lập hóa đơn và xuất hàng không giống nhau .vậy khi tính doanh thu và giá vốn để xác định thuế thu nhập doanh nghiệp phải nộp em phải ghi nhận theo ngày nào ,trên tờ khai quyết toán thuế TNDN thì điền vào chỉ tiêu nào .em cảm ơn​
Là thời điểm nộp tờ khai xuất khẩu

H

Hocketoan2017

Guest
23/3/17
2
0
1
34
chị ơi vậy trường hợp doanh nghiệp xuất khẩu hàng hóa nhưng xuất hóa đơn trước hoặc sau so với ngày xuất hàng thì có vi phạm thời điểm lập hóa đơn không ạ . Ví dụ công ty có xuất một lô hàng trị giá 5000 usd ngày 31/12/2016 nhưng tới ngày 1/1/2017 mới lập hóa đơn VAT thì có vi phạm không ạ .Nếu công ty ghi nhận doanh thu ngày 31/12/2016 thì s tiền 5000 usd thể hiện ở mục nào của tờ khai quyết toán thuế tndn và nếu công ty ghi nhận doanh thu ngày 1/1/2017 thì 5000 usd này thể hiện ở mục nào trên tờ khai quyết toán thuế tndn .em cảm ơn ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA