Bộ chứng từ đi công tác

• Thread starter maioct
  • Ngày gửi
M

maioct

Guest
6/2/17
3
0
1
39
Chào anh, chị,
Anh, chị vui lòng cho em hỏi, bên e là đơn vị sản xuất các chương trình truyền hình. Việc cán bộ nhân viên đi các tỉnh để quay chương trình là thường xuyên.
Trong quy định bộ chứng từ thanh toán công tác phí có yêu cầu có Quyết định cử đi công tác và Giấy đi đường.
Với đặc thù bên em đi để sản xuất chương trình như vậy thì có cần hai loại giấy tờ này không ạ?
Em cảm ơn anh, chị nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
U

unregister

Cao cấp
8/4/08
293
89
28
Hà Nội
Chào anh, chị,
Anh, chị vui lòng cho em hỏi, bên e là đơn vị sản xuất các chương trình truyền hình. Việc cán bộ nhân viên đi các tỉnh để quay chương trình là thường xuyên.
Trong quy định bộ chứng từ thanh toán công tác phí có yêu cầu có Quyết định cử đi công tác và Giấy đi đường.
Với đặc thù bên em đi để sản xuất chương trình như vậy thì có cần hai loại giấy tờ này không ạ?
Em cảm ơn anh, chị nhiều!
Theo quy định hợp pháp thì là thế đấy nhưng nhiều công ty bình thường người ta cứ thanh toán công tác phí mà chả cần đủ bộ hồ sơ theo quy định lúc quyết toán thuế cũng chả bị cán bộ thuế nào loại ra vì cơ bản có thể do nó ko nhiều, còn ở công ty bạn nếu đã là đặc thù thường xuyên như vậy thì có thể chi phí sẽ lớn nên tốt nhất quy định thế nào thì làm như thế để sau này có quyết toán cũng yên ổn.

M

maioct

Guest
6/2/17
3
0
1
39
Bên e chủ yếu là đi quay ở các tỉnh nên gần như tháng nào cũng chục bộ thanh toán thế. e đang muốn giảm bớt hai loại giấy tờ đó mà ngại khi quyết toán ạ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA