Mức lương đóng BHXH trong phòng khám tư nhân

• Thread starter nguyenyen.93
  • Ngày gửi
N

nguyenyen.93

Guest
17/5/15
16
1
3
30
Chào các bác
Hiện tại em đang làm kế toán thuế cho 1 phòng khám tư(của công ty cổ phần), mới tinh luôn, em đang xây dựng mức lương tối thiểu đóng bảo hiểm cho y tá bác sĩ trong phòng khám. Thực tế là bên em đang chủ yếu là người mới ra trường, đang học việc, mức lương chỉ khoảng 2tr/tháng. Các bác cho em hỏi vậy mức lương đóng bảo hiểm của những đối tượng này em để bao nhiêu cho phù hợp ạ. Công ty em thuộc vùng 2 có mức lương tối thiểu vùng là 3.320.000

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Theo quy định thì mức lương ko được dưới mức tối thiểu vùng bn ạ. Nếu chi trả 2tr/th thì ko đúng với quy định rồi. Lương đóng bhxh cũng ko đc dưới mức lương tối thiểu vùng.

• Like
Reactions: nguyenyen.93
Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Học việc = Thử việc = Lương CB x 85%. Thời gian thử việc tối đa ko quá 60 ngày.

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Đúng rồi, không được đóng bảo hiểm dưới mức lương tối thiểu vùng
Trường hợp học việc, thử việc dưới 3 tháng thì không phải đóng bhxh và theo quy định luật lao động 2012 thì thử việc chỉ được tối đa 60 ngày

• Like
Reactions: nguyenyen.93
N

nguyenyen.93

Guest
17/5/15
16
1
3
30
Theo quy định thì mức lương ko được dưới mức tối thiểu vùng bn ạ. Nếu chi trả 2tr/th thì ko đúng với quy định rồi. Lương đóng bhxh cũng ko đc dưới mức lương tối thiểu vùng.
vậy những lao động này mình coi như không ký hợp đồng với người ta ạ

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
vậy những lao động này mình coi như không ký hợp đồng với người ta ạ
Sai nha bn. Với LĐ này bạn ký HĐ thử việc. Sau 2 tháng nếu ok thì phải có HĐLĐ chính thức. Lưu ý mức lương hok đc thấp hơn mức lương tối thiểu vùng.
Bạn nên tìm đọc thêm Luật Lao Động.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA