Doanh nghiệp thực phẩm sạch mới thành lập

• Thread starter Lamnguyen93
  • Ngày gửi
L

Lamnguyen93

Guest
27/3/17
2
0
1
31
Mình đang làm việc cho một doanh nghiệp nhỏ mới thành lập (dưới 10 người) bán thực phẩm sạch, sắp tới còn có cửa hàng nữa, có bán hàng và cả xuất/nhập kho. Cho mình hỏi là doanh nghiệp mình như vậy thì nên thuê loại kế toán gì ạ?

P/s: công ty mình ở Hà Nội, ở đây có bạn nào muốn ứng tuyển vị trị kế toán thì gửi CV vào support@pamorganic.com nhé. Tên công ty mình là Công ty TNHH PAM Organic :)

Khóa học Quản trị dòng tiền
doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Mình đang làm việc cho một doanh nghiệp nhỏ mới thành lập (dưới 10 người) bán thực phẩm sạch, sắp tới còn có cửa hàng nữa, có bán hàng và cả xuất/nhập kho. Cho mình hỏi là doanh nghiệp mình như vậy thì nên thuê loại kế toán gì ạ?

P/s: công ty mình ở Hà Nội, ở đây có bạn nào muốn ứng tuyển vị trị kế toán thì gửi CV vào support@pamorganic.com nhé. Tên công ty mình là Công ty TNHH PAM Organic :)
Thuế là ko thể tránh khỏi rồi, nên ôm 1 em về để tránh rủi ro về thuế.
Nếu cần thì mình có thể part time xử lý đc :))

Sửa lần cuối:
viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Thuê kế toán cho các bạn ấy làm thủ tục thuế ban đầu đi bạn. Nào là chuyển đổi phương pháp tính thuế, hoá đơn, chế độ khấu hao, thu chi các kiểu...
Với lại còn cả cho chế độ kế toán nó vào quy cũ đi,

L

Lamnguyen93

Guest
27/3/17
2
0
1
31
Thuế là ko thể tránh khỏi rồi, nên ôm 1 em về để tránh rủi ro về thuế.
Nếu cần thì mình có thể part time xử lý đc :))

Ý bạn là thuê hẳn kế toán tổng hợp ấy hả? =D

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Công ty nhỏ mà, gọi kế toán tổng hợp nghe nó to tát, chứ bạn đó cũng chỉ làm thu chi, báo cáo quý các thứ thôi mà. Gọi là kế toán bình thường đi, phân mảng nghe hãi quá

doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Ý bạn là thuê hẳn kế toán tổng hợp ấy hả? =D
Ý mình thuế là chính, vì ko chấp hành đúng luật quản lý thuế thì tự nhiên mất tiền oan (hầu hết các DN đều dính phải vấn đề về thuế), còn nội bộ thì có thể tìm 1 người tin cậy quen biết làm cũng đc.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA