Cty em làm bảng hiệu hộp đèn cho cty thì cty sẽ được bên thuế khấu trừ thuế như thế nào ạ?

• Thread starter dungptceo
  • Ngày gửi
D

dungptceo

Trung cấp
20/3/17
65
5
8
39
Cty em làm bảng hiệu hộp đèn cho cty thì cty sẽ được bên thuế khấu trừ thuế như thế nào ạ? các bác cho em lời khuyên ngay ạ, em đang cần câu trả lời hức hức, vì bên làm bảng hiệu họ bảo nếu xuất hoá đơn VAT thì thêm 10% nữa em lại bị cú huých thứ 2 ạ. nhân tiện bác nào có kinh nghiệm về thuế giúp em giải trình tường tận để em được thông suốt hơn chút ạ...các bác giúp em với nhé helppppp o_Oo_Oo_O

Khóa học Quản trị dòng tiền
doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Cty em làm bảng hiệu hộp đèn cho cty thì cty sẽ được bên thuế khấu trừ thuế như thế nào ạ? các bác cho em lời khuyên ngay ạ, em đang cần câu trả lời hức hức, vì bên làm bảng hiệu họ bảo nếu xuất hoá đơn VAT thì thêm 10% nữa em lại bị cú huých thứ 2 ạ. nhân tiện bác nào có kinh nghiệm về thuế giúp em giải trình tường tận để em được thông suốt hơn chút ạ...các bác giúp em với nhé helppppp o_Oo_Oo_O
Kế toán công ty bạn đâu?

• Like
Reactions: dungptceo
D

dungptceo

Trung cấp
20/3/17
65
5
8
39
Kế toán công ty bạn đâu?
Kế toán mới ra trường nên còn lơ tơ mơ hơn cả mình nữa, thế mới khổ, giờ đang kê kế toán đi học chứng chỉ để bổ xung nghiệp vụ, mà bạn biết vụ này không giúp mình mới, thanh bạn nhiều!!!

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Lúc hợp đồng phải nói rõ là giá có thuế GTGT hay chưa chứ, nếu có hợp đồng giấy thì ghi vào luôn thì mới được chứ; Nếu hóa đơn nhận được là hóa đơn GTGT và công ty bạn SX, KD hàng hoá, dịch vụ chịu thuế GTGT thì được khấu trừ hết số thuế GTGT trên hoá đơn GTGT (20 triệu trở lên phải trả bằng chuyển khoản đúng quy định)

• Like
Reactions: dungptceo
D

dungptceo

Trung cấp
20/3/17
65
5
8
39
Lúc hợp đồng phải nói rõ là giá có thuế GTGT hay chưa chứ, nếu có hợp đồng giấy thì ghi vào luôn thì mới được chứ; Nếu hóa đơn nhận được là hóa đơn GTGT và công ty bạn SX, KD hàng hoá, dịch vụ chịu thuế GTGT thì được khấu trừ hết số thuế GTGT trên hoá đơn GTGT (20 triệu trở lên phải trả bằng chuyển khoản đúng quy định)
Cảm ơn bạn ACC4RUM nhiều nhiều :D !!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA