Lỗi hệ thống: java.lang.NullPointerException: null khi tải tờ khai thuế TNCN

• Thread starter songkim
  • Ngày gửi
S

songkim

Guest
5/12/16
28
2
3
Mọi người giải đáp giúp em với,
Em nộp tờ khai quyết toán thuế TNCN mẫu 05/QTT-TNCN rồi, nhưng khi tải về lại hiện ra Lỗi hệ thống: java.lang.NullPointerException: null và em không thể tải về được ạ.
Em không biết như vậy tờ khai của mình hợp lệ chưa?(trang thái là đã gửi tờ khai thành công đến CQT) trong khi tờ khai khác nộp cùng lúc đều tải về được.
Có ai gặp trường hợp giống em không ạ? T__T

Khóa học Quản trị dòng tiền
binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
Em nộp tờ khai quyết toán thuế TNCN mẫu 05/QTT-TNCN rồi, nhưng khi tải về lại hiện ra Lỗi hệ thống: java.lang.NullPointerException: null và em không thể tải về được ạ.
Em không biết như vậy tờ khai của mình hợp lệ chưa?(trang thái là đã gửi tờ khai thành công đến CQT) trong khi tờ khai khác nộp cùng lúc đều tải về được.
Trạng thái đã gửi tờ khai thành công và, bạn kiểm tra email xem nhận được thông báo Tiếp nhận hồ sơ thuế điện tử chưa? nếu có rồi là ok
Còn tờ khai trong máy bạn đã được ký, lưu lại file đó là được.

H

hienlubu

Guest
10/8/15
16
1
3
46
mìn cũng bị giống bạn nè,kg biết có sao kg nữa

D

dangvanut_dongthap

Sơ cấp
6/3/15
18
2
3
37
ko sao hết, quan trọng bạn nhận được thông báo từ tổng cục thuế là ok hà,

T

Trang593

Guest
27/2/17
1
0
1
30
em cũng bị thế, Loay hoay gỡ rồi cài java mãi

B

bean123456

Guest
31/3/17
1
0
1
33
Mình cũng thế, cứ cố mà gỡ java với cài java, vẫn chưa được, nhưng làm thế nào để in đc ạ

S

songkim

Guest
5/12/16
28
2
3
Trạng thái đã gửi tờ khai thành công và, bạn kiểm tra email xem nhận được thông báo Tiếp nhận hồ sơ thuế điện tử chưa? nếu có rồi là ok
Còn tờ khai trong máy bạn đã được ký, lưu lại file đó là được.
dạ em cám ơn ^^

L

Love Xhu

Sơ cấp
10/12/14
10
0
1
32
Me too. Nhận được thông báo của Tổng cục thuế là Oki à?

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
e cũng bị lỗi đó nhưng tờ khai trên máy làm gì đã được kí mà lưu lại ạ
Sao ko được ký? Phải ký thì mới nộp được còn gì.
Khi ký là ký file trên máy rồi mới upload lên hệ thống, lưu lại file đã nộp trong máy là ok

VNPT-BHXH

VNPT-BHXH

vnpt-software.vn
21/3/16
352
114
43
39
HCM
www.vnpt-software.vn
Chào các bạn, mình đã báo nhiều lần rồi, tờ 05/KK Tổng cục Thuế ko cho tải về, đây là TCT đáp ứng yêu cầu bảo mật của DN.

Ko bàn vụ này nữa nhé.

• Like
Reactions: nguyenminhgtbt
N

nguyenminhgtbt

Trung cấp
25/10/14
96
7
8
Quận Tân Bình
Chào các bạn, mình đã báo nhiều lần rồi, tờ 05/KK Tổng cục Thuế ko cho tải về, đây là TCT đáp ứng yêu cầu bảo mật của DN.

Ko bàn vụ này nữa nhé.
Như vậy mình muốn in bảng cứng nộp cho cơ quan thống kê thì in trực tiếp trên HTKK là nộp cũng được đúng không?

T

thanhtoandv

Trung cấp
19/5/15
88
15
8
34

hihi Tờ khai đó không tải về được đâu bạn! riêng tờ khai đó là bảo mật cá nhân nên thuế sẽ ko cho bạn tải về! nếu bạn muốn tờ khai đó thì lên chi cục thuế nhờ họ in ra, nhưng trong htkk của bạn cũng có chỉ là ko có chữ ký của tổng cục thuế. khi bạn đã tra cứu được tờ khai thì chắc chắn là bạn đã nộp thành công tới cơ quan thuế!bạn yên tâm nhé.

VNPT-BHXH

VNPT-BHXH

vnpt-software.vn
21/3/16
352
114
43
39
HCM
www.vnpt-software.vn
Như vậy mình muốn in bảng cứng nộp cho cơ quan thống kê thì in trực tiếp trên HTKK là nộp cũng được đúng không?
Bạn cứ xuất từ HTKK ra rồi nộp cho bên thống kê nhé.

• Like
Reactions: nguyenminhgtbt

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA