Lỗi đọc tờ khai sau khi kết xuất XML

• Thread starter Kon Tum 36
  • Ngày gửi
K

Kon Tum 36

Guest
27/3/17
88
4
8
49
Mình kết xuất tờ khai TNDN xong khi mở ra thì bị như vầy.
Mã hồ sơ (03) hoặc phiên bản hồ sơ (2.2.3) không đúng
Còn file kết xuất TNCN thì không sao. Đây là lỗi gì ạ? và khắc phục sao giúp mình vs ạ???
mình dung phiên bản 3.4.1 và kê khai thuế TNDN 2016 bằng "Quyết toán thuế TNDN năm (03/TNDN). k lẽ mẫu này bị sai ạ??? hic
Cảm ơn mn rất nhiều :((

Khóa học Quản trị dòng tiền
binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
Mình kết xuất tờ khai TNDN xong khi mở ra thì bị như vầy.
Mã hồ sơ (03) hoặc phiên bản hồ sơ (2.2.3) không đúng
Còn file kết xuất TNCN thì không sao. Đây là lỗi gì ạ? và khắc phục sao giúp mình vs ạ???
mình dung phiên bản 3.4.1 và kê khai thuế TNDN 2016 bằng "Quyết toán thuế TNDN năm (03/TNDN). k lẽ mẫu này bị sai ạ??? hic
Cảm ơn mn rất nhiều :((
Bạn tải bản mới nhất iTaxviewer tại đây: http://ihtkkresource.gdt.gov.vn/ihtkk_nnt_resource/resources/iHTKK/iTaxViewer.rar
Gỡ cũ cài mới, mở lại tờ khai.

K

Kon Tum 36

Guest
27/3/17
88
4
8
49
@binhminhsom nhưng kê khai theo mẫu Quyết toán thuế TNDN năm (03/TNDN) để QT thuế TNDN là đúng pk b?

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
@binhminhsom nhưng kê khai theo mẫu Quyết toán thuế TNDN năm (03/TNDN) để QT thuế TNDN là đúng pk b?
Đúng rồi bạn.
Theo điểm b khoản 4 điều 12 Thông tư 156/2013/TT-BTC:
"....
b) Hồ sơ khai quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp bao gồm:
b.1) Tờ khai quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp theo mẫu số 03/TNDN ban hành kèm theo Thông tư này.
...."
Bạn đọc thêm thông tư này nhé. Tải tại đây: http://ww2.webketoan.vn/2013/TT156_06112013BTC.zip

K

Kon Tum 36

Guest
27/3/17
88
4
8
49
@binhminhsom hi tks b nha, mà thuyết minh BCTC có cần nộp đúng hạn luôn k ?

S

SONGQUAN2000

Guest
25/4/17
1
0
1
47
Hỗ trợ mình với :
Hôm nay khi mình muốn in file Báo cáo tài chính, thuế GTGT... có đuôi là .xml, mình dùng Itax viewer 1.3.0 mở ra thì bình thường, nhưng khi in file này ra máy in thì chỉ in được trang 1, trang 2 có ra nhưng ra giấy trắng, có phải là do lỗi của Itax viewer không ngắt trang hay do lỗi nào khác
Theo mình nghĩ thì file.xml của mình khi xem trên itax viewer thì chỉ có 1 trang và trang này dài hơn khổ A4, nên khi in ra máy in thì chỉ in được trang 1, còn phần dài hơn khổ A4 bị mất. Vậy mọi người cho hỏi có cách nào in đầy đủ không bị mất các phần sau?

VNPT-BHXH

VNPT-BHXH

vnpt-software.vn
21/3/16
352
114
43
39
HCM
www.vnpt-software.vn
Hỗ trợ mình với :
Hôm nay khi mình muốn in file Báo cáo tài chính, thuế GTGT... có đuôi là .xml, mình dùng Itax viewer 1.3.0 mở ra thì bình thường, nhưng khi in file này ra máy in thì chỉ in được trang 1, trang 2 có ra nhưng ra giấy trắng, có phải là do lỗi của Itax viewer không ngắt trang hay do lỗi nào khác
Theo mình nghĩ thì file.xml của mình khi xem trên itax viewer thì chỉ có 1 trang và trang này dài hơn khổ A4, nên khi in ra máy in thì chỉ in được trang 1, còn phần dài hơn khổ A4 bị mất. Vậy mọi người cho hỏi có cách nào in đầy đủ không bị mất các phần sau?
Chào bạn,

Phần mềm iTaxviewer là phần mềm do Tổng cục Thuế (TCT) viết, phần mềm này được nâng cấp liên tục (mình viết câu này vì sẽ có nhiều anh chị bảo trước đây in ra được không bị lỗi, giờ bị lỗi). Do nâng cấp liên tục nên lỗi có thể phát sinh bất cứ lúc nào, và hiện tại bản iTaxviewer 1.3.0 đang bị lỗi căn trang in và lỗi này muốn sửa thì phải đợi TCT viết bản vá lỗi hoặc chờ đợi bản nâng cấp khác.

Có 1 cách để tránh tình trạng in phí giấy: Trước tiên anh chị nhấn nút in và chọn máy in ảo để tạo ra PDF, sau đó từ file PDF chọn file cần in rồi in.

Trân trọng.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA