Xư lý mất hóa đơn đầu vào

• Thread starter vipayu
  • Ngày gửi
vipayu

vipayu

Trung cấp
6/6/16
53
5
8
34
Mọi người giúp em với ah
Cty em có hđơn đầu vào trị giá 200tr ngày 12/10/2016, đã kê khai thuế xong hết rồi ah. Trong tháng 1/2017 cty em mang hđơn trên đến ngân hàng làm chứng từ vay để trả cho người bán. Thường thì nhân viên tín dụng sẽ photo hđơn rồi trả bản gốc cho cty nhưng vì là người quen nên chị ấy giữ hđơn gốc luôn nói sẽ trả chung với giấy nhận nợ và các ủy nhiệm chi. Khi bên em xuống nhận hồ sơ thì ngân hàng đã làm thất lạc tờ hđơn đó (chắc là gộp chung với hồ sơ của người vay khác), nhân viên tín dụng nói là sẽ chịu trách nhiệm việc làm mất hđơn của cty em.
Giờ em nên xử lý việc mất hđơn này như nào ah? các anh chị có mẫu báo mất hđơn nào để nộp lên thuế ko? Cty em có bị phạt vì làm mất hđơn ko ah?

Khóa học Quản trị dòng tiền
vipayu

vipayu

Trung cấp
6/6/16
53
5
8
34
Mọi người giúp em với ah

kjty

kjty

Trung cấp
25/1/11
72
4
8
hd
có bạn ạ, bên bạn bị phạt nhưng trước tiên bạn làm công văn thông báo thuế về tình hình mất hoá đơn đó và xin liên 1 bản photo có đóng dấu đỏ và ký trên giám đốc làm bản sao luu và hạch toán bình thường

• Like
Reactions: vipayu
B

baclopa

Guest
8/4/17
1
1
1
29
Hà Nội
baclopa.com
Hình như trước công ty bạn mình cũng gặp trường hơp tương tự thì phải. Để chút mình thử hỏi bạn xem đợt trước xử lý như thế nào nhé!

• Like
V

VANCHIEN17

Cao cấp
17/2/17
270
57
28
35
Ngân hàng đã chịu thì lo gì, cứ làm thủ tục nộp phạt, mang chứng từ phạt ra đòi ngân hàng thôi

• Like
vipayu

vipayu

Trung cấp
6/6/16
53
5
8
34
Hình như trước công ty bạn mình cũng gặp trường hơp tương tự thì phải. Để chút mình thử hỏi bạn xem đợt trước xử lý như thế nào nhé!

Cảm ơn bạn nhé, mình cần bik các thủ tục để báo với thuế và hạch toán khi bị mất hóa đơn do bên thứ 3 gây ra

V

VANCHIEN17

Cao cấp
17/2/17
270
57
28
35
Chả có bên thứ 3 đâu, mà bên bạn trực tiếp làm thủ tục báo mất. Rồi bao nhiêu phí thì bạn hạch toán vào phải thu khác của ngân hàng, bao giờ ngân hàng trả tiền thì giảm phải thu đấy đi là hết

vipayu

vipayu

Trung cấp
6/6/16
53
5
8
34
Chả có bên thứ 3 đâu, mà bên bạn trực tiếp làm thủ tục báo mất. Rồi bao nhiêu phí thì bạn hạch toán vào phải thu khác của ngân hàng, bao giờ ngân hàng trả tiền thì giảm phải thu đấy đi là hết

Ah ra thế, cảm ơn bạn nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA