TRA CỨU MST CHO CÁ NHÂN CÓ THẺ CĂN CƯỚC

• Thread starter dung nguyen.
  • Ngày gửi
D

dung nguyen.

Sơ cấp
15/11/16
25
0
1
32
Chào Anh Chị,
Bên Công ty em có trường hợp lao động thời vụ sử dụng thẻ căn cước, họ không nhớ số chứng minh cũ và cũng không biết đã có mã số thuế chưa. Vậy em phải làm sao để có được MST cho các công nhân này để cuối năm quyết toán thuế ạ, Nhờ anh chị giúp đỡ.
Em cảm ơn ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
dailythuedianam

dailythuedianam

Cao cấp
Bạn tra cứu theo tên và thẻ căn cước của họ ở đây, nếu căn cước chưa có thì bạn chỉ điền vào trường tên cá nhân đó ở đây: http://tracuunnt.gdt.gov.vn
Nếu tra cứu họ đã có mã số thuế theo số CMT cũ thì em phải làm thủ tục thay đổi thông tin đăng ký thuế cho họ sang thẻ căn cước mới càng sớm thì mức phạt càng ít em nhé!

• Like
Reactions: dung nguyen.
D

dung nguyen.

Sơ cấp
15/11/16
25
0
1
32
@dailythuedianam Em bấm vào Link bị lỗi ạ SRVE0255E: A WebGroup/Virtual Host to handle tracuunnt.gdt.gov.vn:9081 has not been defined.

dailythuedianam

dailythuedianam

Cao cấp
@dailythuedianam Em bấm vào Link bị lỗi ạ SRVE0255E: A WebGroup/Virtual Host to handle tracuunnt.gdt.gov.vn:9081 has not been defined.
Tớ thì vẫn tra được bình thường nhé! Bạn thử thao tác lại xem

D

dung nguyen.

Sơ cấp
15/11/16
25
0
1
32
Công nhân này em hởi để quyết toán thuế 2017, em không hiểu mức phạt mà dailythuedianam nhắc là sao ạ?

dailythuedianam

dailythuedianam

Cao cấp
Công nhân này em hởi để quyết toán thuế 2017, em không hiểu mức phạt mà dailythuedianam nhắc là sao ạ?
Mức phạt chậm thay đổi thông tin đăng ký thuế ấy em ạ, theo quy định thì phải thay đổi trong vòng 10 ngày kể từ ngày có thay đổi em nhé!

• Like
Reactions: dung nguyen.
tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
10 ngày là đối với cá nhân tự làm, còn uỷ quyền cho công ty thì
"Trường hợp cá nhân có ủy quyền cho cơ quan chi trả thu nhập thực hiện đăng ký thuế, khi thay đổi thông tin Căn cước công dân hoặc Chứng minh nhân dân (dẫn đến thay đổi thông tin đăng ký thuế) của cá nhân thì cá nhân phải khai báo với cơ quan chi trả thu nhập. Cơ quan chi trả thu nhập có trách nhiệm tổng hợp và gởi hồ sơ thông tin thay đổi của các cá nhân ủy quyền đến cơ quan thuế quản lý trực tiếp một lần trong năm, chậm nhất là 10 ngày làm việc trước thời điểm nộp hồ sơ quyết toán thuế TNCN hàng năm"

D

donhung1012

Sơ cấp
28/11/18
1
0
1
39
AC cho em hỏi, tra theo tên người nộp thuế thì chỉ hiển thị đc 15 trường hợp ( có 1 trang ), muốm xem trang tiếp theo thì không xem đc

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA