GIẤY NỘP TIỀN BỊ SAI MÃ CHƯƠNG VÀ NỘI DUNG KINH TẾ

• Thread starter nguyenminhgtbt
  • Ngày gửi
N

nguyenminhgtbt

Trung cấp
25/10/14
96
7
8
Quận Tân Bình
Chào Anh chị,
Em lỡ sơ ý nộp tiền thuế thu nhập cá nhân quý IV-2016 bị sai mã chương và nội dung kinh tế trên giấy nộp tiền. Hôm nay thuế gửi thông báo nợ thuế và tính tiền chậm nộp.
Trong trường hợp này em phải làm cách nào để điều chỉnh số tiền thuế đã nộp rồi
cám ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phan_huong

Guest
9/7/16
26
4
3
30
Chào Anh chị,
Em lỡ sơ ý nộp tiền thuế thu nhập cá nhân quý IV-2016 bị sai mã chương và nội dung kinh tế trên giấy nộp tiền. Hôm nay thuế gửi thông báo nợ thuế và tính tiền chậm nộp.
Trong trường hợp này em phải làm cách nào để điều chỉnh số tiền thuế đã nộp rồi
cám ơn
Bạn thử dùng mẫu C1-11/NS theo thông ty số 84/2016 để điều chỉnh thử xem .

• Like
Reactions: nguyenminhgtbt
T

tuybaby

Guest
20/9/16
10
5
3
33
Trước mình cũng nộp sai mã chương 1 lần, nên năn nỉ ỉ ôi mãi bên kho bạc mới cho cái mẫu điều chỉnh. Làm 3 bản, gửi kho bạc 1 bản, thuế 1 bản, cty giữ 1 bản có đóng dấu của thuế

• Like
N

nguyenminhgtbt

Trung cấp
25/10/14
96
7
8
Quận Tân Bình
Bạn thử dùng mẫu C1-11/NS theo thông ty số 84/2016 để điều chỉnh thử xem .
Mẫu C1-11/NS là mới nhất à bạn, tại mình thấy có mẫu C1- 7/NS nữa mà không biết mẫu nào chính xác để đỡ chạy tới chạy lui, cám ơn bạn

H

Hà Lam 87

Guest
20/4/17
22
3
3
36
Bạn gọi điện lên cơ quan thuế quản lý để hỏi mẫu điều chỉnh, mình đã làm rồi mà ko nhớ mẫu nào. kêu họ đọc tên mẫu rồi tra gg là có. Sau đó kí, đóng dấu, nộp bản cứng tại Cơ quan thuế quản lý. Họ sẽ điều chỉnh cho bạn.

N

Nguyễn Ngọc Duyên

Guest
6/4/17
5
1
3
33
Làm điều chỉnh thôi bạn :). đỡ mất công đi lại thì bạn gọi cho cán bộ quản lý hỏi mẫu xong làm theo và nộp ở 1 cửa cơ quan thuế quản lý. làm 3 bản nhé.

• Like
P

phan_huong

Guest
9/7/16
26
4
3
30
Mẫu đấy là mới nhất nhé, bây h họ không dùng mẫu C1-7/NS nữa đâu. bạn làm 3 bản gửi cơ quan thuế, xong lấy về 1 bản là ok :)
Mẫu C1-11/NS là mới nhất à bạn, tại mình thấy có mẫu C1- 7/NS nữa mà không biết mẫu nào chính xác để đỡ chạy tới chạy lui, cám ơn bạn[/QUOTE

• Like
P

phan_huong

Guest
9/7/16
26
4
3
30
Mẫu đấy là mới nhất nhé, bây h họ không dùng mẫu C1-7/NS nữa đâu. bạn làm 3 bản gửi cơ quan thuế, xong lấy về 1 bản là ok :)
Mẫu C1-11/NS là mới nhất à bạn, tại mình thấy có mẫu C1- 7/NS nữa mà không biết mẫu nào chính xác để đỡ chạy tới chạy lui, cám ơn bạn[/QUOTE

• Like

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA