KHÁCH HÀNG CHUYỂN KHOẢN THANH TOÁN BẰNG TK CÁ NHÂN

• Thread starter Minh Hường Quách
  • Ngày gửi
M

Minh Hường Quách

Guest
16/6/16
24
0
1
Mọi người cho em hỏi với ạ.

Công ty em vừa rồi có bán hàng cho 1 cty khác, khi em yêu cầu bên đó chuyển khoản thanh toán để xuất HĐ.
Bên họ có chuyển trả tiền nhưng NV bên đó lại nộp tiền trực tiếp vào TK Cty em với nội dung cty .... chuyển trả tiền hàng ...

Theo như em biết khi chuyển trả tiền hàng giữa 2 cty như vậy thì phải chuyển tiền từ TK cty A sang Cty B còn trường hợp này em không biết sử lý thế nào???

Mọi người chỉ giúp em với ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Mọi người cho em hỏi với ạ.
Công ty em vừa rồi có bán hàng cho 1 cty khác, khi em yêu cầu bên đó chuyển khoản thanh toán để xuất HĐ.
Bên họ có chuyển trả tiền nhưng NV bên đó lại nộp tiền trực tiếp vào TK Cty em với nội dung cty .... chuyển trả tiền hàng ...
Theo như em biết khi chuyển trả tiền hàng giữa 2 cty như vậy thì phải chuyển tiền từ TK cty A sang Cty B còn trường hợp này em không biết sử lý thế nào???
Mọi người chỉ giúp em với ạ.

Bạn là người bán nhận được tiền từ bất cứ hình thức nào cũng chẳng ảnh hưởng. Chỉ bên mua mới phải cân nhắc thôi.

H

Hà Lam 87

Guest
20/4/17
22
3
3
36
Nếu bạn là bên bán thì bạn không cần quan tâm họ trả bạn bằng hình thức nào. Nếu giá trị hàng cả thuế từ 20 tr trở lên mà bên mua không thanh toán đúng quy trình từ tk cty mua sang tk cty bán thì họ sẽ không được khấu trừ VAT. Còn nếu nhỏ hơn 20 triệu thì không vấn đề gì cả. Do đó bạn cứ yên tâm bên bạn nhận tiền ko có vd gì cả.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA