Viết sai đơn giá trên bảng kê

• Thread starter thu-còi -94
  • Ngày gửi
T

thu-còi -94

Guest
4/11/15
13
0
1
29
e chào các ac nhà kế. Em đang rất lo lắng vì em đã làm sai đơn giá trên bảng kê để viết số tiền trên hoá đơn gtgt. Cho e hỏi khi bên mua k có ý kiến gì về hoá đơn đó thì bên cty em sẽ gặp vđê nào về thuế ak. Và nếu e bán hàng k xuất hoá đơn thì sẽ ntn ạ. Em sợ nhất cái gì liên quan đến thuế. Em mới làm lên chưa hiểu nhiều. Ac giúp e vs ak

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

Phanloikt

Guest
21/4/17
6
0
3
32
theo mình thì bạn nên làm lại bảng kê đúng với đơn giá. Dù cho nhà cung cấp không noi gi. Bạn kiểm tra lại nếu bạn xuất đúng giá thì thành tiền trên bảng kê khác với thành tiền trên hđ không?. Bạn bán hàng không xuất hd thi sao bạn ghi nhận doanh thu được và hàng tồn kho của bạn không thay đổi, khi thuế kiểm tra thì bị phạt.

P

Phanloikt

Guest
21/4/17
6
0
3
32
Bạn bán hàng không xuất hđ thì theo mình nghị là bạn khai thiếu doanh thu, liên quan tới tiền nộp thuế tndn nữa nên bạn phải suy nghị

T

thu-còi -94

Guest
4/11/15
13
0
1
29
B oi kế toán cũ nói vs m là có mấy khách hàng có thể gộp lại cả tháng để xuất 1hđ. Nth có coi là xuất sai thời điểm k b?

T

thu-còi -94

Guest
4/11/15
13
0
1
29
@Phanloikt vì có những khi bên m bán hàng xuất k kịp hoá đơn thì m xuất sau khi hàng giao đc k b?

T

thuonghn

Guest
13/3/11
3
0
1
Hà Nội
Bạn gộp hóa đơn mấy tháng viết cũng được nếu bên mua ok những thời gian viết hóa đơn phải khớp với các chứng từ liên quan. và lưu ý nếu hóa đơn trên 20tr phải chuyển khoản

T

thu-còi -94

Guest
4/11/15
13
0
1
29
Bạn gộp hóa đơn mấy tháng viết cũng được nếu bên mua ok những thời gian viết hóa đơn phải khớp với các chứng từ liên quan. và lưu ý nếu hóa đơn trên 20tr phải chuyển khoản
B ơi, m k hiểu chỗ tgian khớp vs chứng từ luên quan là ntn? Ntn b ạ: trong tháng khách hàng đó phát sinh mua 3-4 lần trong 3 ngày khác nhau. Mà trên phần mềm kế toán cũng tương ứng với ngày mua. Mà m lại k kịp xuất hđ lên ý m muốn xuất gộp các ngày vào 1hđ thì kb có vi phạm luật k b ak

T

thuonghn

Guest
13/3/11
3
0
1
Hà Nội
B ơi, m k hiểu chỗ tgian khớp vs chứng từ luên quan là ntn? Ntn b ạ: trong tháng khách hàng đó phát sinh mua 3-4 lần trong 3 ngày khác nhau. Mà trên phần mềm kế toán cũng tương ứng với ngày mua. Mà m lại k kịp xuất hđ lên ý m muốn xuất gộp các ngày vào 1hđ thì kb có vi phạm luật k b ak
nếu khách hàng mua 3,4 lần và mỗi lần đó bạn đều hạch toán riêng biệt thì phải viết hóa đơn thành từng lần. Bạn chỉ gộp hóa đơn khi gộp các lần đó để ghi nhận doanh thu thành 1 lần.

T

thu-còi -94

Guest
4/11/15
13
0
1
29
@thuonghn b oi ví dụ như ngày 10 bên mình xuất hàng thì đến mấy ngày sau mình viết hoá đơn đó vậy là k đc hả b

P

Phanloikt

Guest
21/4/17
6
0
3
32
B oi kế toán cũ nói vs m là có mấy khách hàng có thể gộp lại cả tháng để xuất 1hđ. Nth có coi là xuất sai thời điểm k b?
Đối với bán hàng theo phương thức bán lẻ thi
đối với đơn hàng dưới 200k bạn không cần xuất hd, trừ khi khách hàng yêu cầu, cuối ngay bạn lập bảng kê bán lẻ đúng mẫu 5.6 phụ lục Thông tu 39. Rồi xuất hd bán lẻ ghi them Không giao hd cho khách hàng

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA