HÓA ĐƠN ĐIỆN NƯỚC, INTERNET KHÔNG MANG TÊN CÔNG TY

• Thread starter Thanhdhkt
  • Ngày gửi
T

Thanhdhkt

Guest
24/2/17
4
0
1
29
Công ty em đi thuê nhà để làm văn phòng, hóa đơn điện, nước, internet không mang tên công ty mà mang tên chủ nhà. Khi hạch toán em không biết là thuế GTGT của loại hóa đơn này không được khấu trừ nên đã kê trên chỉ tiêu 25 của tờ khai thuế GTGT. Giờ em phải làm sao ạ, đến giờ em đã kê khai 3 kỳ rồi.
Và còn thêm một vấn đề nữa là, hóa đơn internet của công ty em không mang tên chủ nhà, mà mang tên của thủ quỹ công ty thì có được tính là chi phí hợp lý không ạ? Cái này em cũng kê khai được 3 kỳ trên tờ khai thuế GTGT rồi, nếu không được tính là chi phí hợp lý thì em phải giải quyết như thế nào ạ?
Anh chị nào biết cách giải quyết thì giúp em với ạ, em xin cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Việc xử lý đã kê rồi thì mình ko rõ vì ko phải KT, nhưng chắc sẽ bị loại thôi.
Sao bạn ko làm thủ tục với nhà cung cấp mà thay đổi đi, dưa hoá đơn xuất về công ty, các lần sau kê cho dễ

H

hoangthutheu

Sơ cấp
25/5/16
12
2
3
32
Quý sau bạn làm tờ khai bổ sung, kê khai điều chỉnh giảm (chỉ tiêu 37). Còn quý sau hạch toán luôn vào chi phí ko hạch toán thuế nữa. HĐ ko mang tên công ty. Có chứng từ chi trả và có hợp đồng thuê mượn là được tính vào chi phí mà b.

H

hoangthutheu

Sơ cấp
25/5/16
12
2
3
32
Quý sau bạn làm tờ khai bổ sung, kê khai điều chỉnh giảm (chỉ tiêu 37). Còn quý sau hạch toán luôn vào chi phí ko hạch toán thuế nữa. HĐ ko mang tên công ty. Có chứng từ chi trả và có hợp đồng thuê mượn là được tính vào chi phí mà b.

H

hoangthutheu

Sơ cấp
25/5/16
12
2
3
32
Quý sau kê khai điều chỉnh giảm ( chỉ tiêu 37) là dc . Hóa đơn ko mang tên chủ nhà vẫn dc tính vào chi phí được trừ nếu có chứng từ thanh toán, hợp đồng thuê mượn b nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA