Viết tên người nộp thuế trên hoá đon

• Thread starter thu-còi -94
  • Ngày gửi
T

thu-còi -94

Guest
4/11/15
13
0
1
29
em muốn anh chị về vấn đề tên đại diện người nop thuế để viết thông tin trên hoá đon gtgt ạ.
Trường hợp em bán hàng cho 1 khách hàng thông tin là cửa hàng A , có mst... Thì e tra mã số thuế trên mạng có viết tên người nôp thuế là Nguyễn Văn B
Em đã chót viết tên đơn vị mua hàng trên hoá đơn gtgt là Cửa hàng A rồi thì có bị sai về thông tin ng mua k ak? E có cần viết lại thành tên người mua hàng là Nguyễn văn B không ak? Em cảm ơn ac đã qtam ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

TranDaoLuyen

Guest
29/8/11
17
6
3
Hà Nội
Nếu là mình thì mình sẽ viết: Người mua hàng- Nguyễn Văn B. Tên đơn vị: cửa hàng A. MST..... Địa chỉ.... Thế là quá ổn rồi. Còn với những khách khó tính thì mình sẽ lựa mà viết chiều ý khách.

T

TranDaoLuyen

Guest
29/8/11
17
6
3
Hà Nội
Nếu là mình thì mình sẽ viết: Người mua hàng- Nguyễn Văn B. Tên đơn vị: cửa hàng A. MST..... Địa chỉ.... Thế là quá ổn rồi. Còn với những khách khó tính thì mình sẽ lựa mà viết chiều ý khách.

cokhigiahung

cokhigiahung

Cơ Khí Gia Hưng
30/4/17
3
0
3
36
TpHCM
cokhigiahung.net
như vậy thì người nộp thuế bên cơ quan thế sẽ tính và cửa hàng A nộp thuế hay người Nguyễn Văn B nộp thuế ạ.

Hay là bên cơ quan thuế sẽ ứng dữ liệu MST với 1 trong 2 thông tin: người nộp thế và người mua hàng để tính thuế. -> ở đây thì thuế sẽ tính cho Nguyễn Văn B rồi.

Mình hỏi vậy vì trong trường hợp cửa hàng A và Nguyễn Văn B có 2 MST riêng biệt thì sao?

và: Nếu như viết dòng Người mua hàng lại là: Tên công ty (đáng ra phải viết ở dòng Tên đơn vị) thì có phải là một trường hợp viết sai hóa đơn không?

Cám ơn!

Sửa lần cuối:
T

TranDaoLuyen

Guest
29/8/11
17
6
3
Hà Nội
Tính cho Mã số thuế mà bạn ghi trong hóa đơn bạn ơi.
Thường nếu bạn viết Tên công ty vào chỗ Người mua hàng thì công ty mua hàng sẽ không đồng ý, nên chắc chắn là viết lại hóa đơn. Nếu may mà họ OK thì bạn viết lại 1 lần Tên công ty vào chỗ Tên đơn vị. Như vậy cũng vẫn ok bạn ạ!

• Like
Reactions: cokhigiahung

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA