Mọi người ơi có ai dùng file excel làm kế toán không

• Thread starter MaiDung987
  • Ngày gửi
M

MaiDung987

Trung cấp
6/11/15
88
2
8
30
Cả nhà ơi,
Có ai dùng file excel này làm sổ sách kế toán không.
Chi tiết đính kèm.
Nhưng quy trình nhập dữ liệu trong file này em chưa rõ lắm. Co ai biết thì ns giup em nha.
Với trong chỗ NKC ấy có cái MA TT ấy là mã gì ấy aj. Em không rõ.
Ai biết thì ns giúp em luôn nhé.

Thanks all

Đính kèm

• FILE KE TOAN THEO QD48.rar
    5.5 MB · Lượt xem: 101
Khóa học Quản trị dòng tiền
L

loan90

Cao cấp
20/6/10
271
69
28
33
TPHCM
MA TT đó là lúc em tổng hợp lên BCLCTT đó em. Em nhập cái đó thì BCLCTT tự động nhảy ra số liệu nhé.

M

MaiDung987

Trung cấp
6/11/15
88
2
8
30
MA TT đó là lúc em tổng hợp lên BCLCTT đó em. Em nhập cái đó thì BCLCTT tự động nhảy ra số liệu nhé.
Có nghĩa mã này em phải nhìn trên ô mã số của Báo cáo lưu chuyển tiền tệ để lấy sang đúng không ạ.
Quy trình thực hiện trong phần mền này là gì ak. Em mới nên chưa rõ. Chỉ em đk k ạ

L

loan90

Cao cấp
20/6/10
271
69
28
33
TPHCM
Bên chị làm giống vậy, nhưng ko làm cột phiếu thu, phiếu chi, và khai báo thuế. Chị nhập riêng những file này, nhìn đỡ rối hơn.

L

loan90

Cao cấp
20/6/10
271
69
28
33
TPHCM
Có nghĩa mã này em phải nhìn trên ô mã số của Báo cáo lưu chuyển tiền tệ để lấy sang đúng không ạ.
Quy trình thực hiện trong phần mền này là gì ak. Em mới nên chưa rõ. Chỉ em đk k ạ
Em nhập dữ liệu vào NKC, tất cả những file còn lại sẽ tự động nhảy nhé em. Có công thức hết rồi. Mã đó em nhìn vào BCLCTT đó, tương ứng với chi nhà cugn cấp, chi lãi vay, chi nộp thuế.... thì em ghi vào cột mã nhé, file sẽ tổng hợp và nhảy ra số liệu

K

kieu lady

Guest
13/11/14
3
0
1
33
@loan90 chị có file excel theo thông tư mới nhất không cho em xin với.

M

MaiDung987

Trung cấp
6/11/15
88
2
8
30
Em nhập dữ liệu vào NKC, tất cả những file còn lại sẽ tự động nhảy nhé em. Có công thức hết rồi. Mã đó em nhìn vào BCLCTT đó, tương ứng với chi nhà cugn cấp, chi lãi vay, chi nộp thuế.... thì em ghi vào cột mã nhé, file sẽ tổng hợp và nhảy ra số liệu
Vậy còn nhạp số dư đầu kỳ thì nhập vào chỗ nào ạ.
Chị có dung zalo không ạ.
CÓ gì không hiểu em hỏi chị qua đó cho tiện ạ

M

MaiDung987

Trung cấp
6/11/15
88
2
8
30
@kieu lady Cái này tớ lên mạng down ấy. Nên không có đâu bạn. hi

NDTT2008

NDTT2008

Guest
11/7/11
25
4
8
47
Hồ Chí Minh
Sao các bạn không sử dụng phần mềm KT chuyên dụng ? chỉ tốn 1 ít chi phí mà đỡ tốn công hơn nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA